ไฮลักซ์ ฮีโร่.. ติดพวงมาลัยพาวเวอร์เพิ่มได้ไหมครับ?*

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ซามูไรเจี้ยวหวาน*, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >

ไฮลักซ์ ฮีโร่ ขับที่ไรกล้ามขึ้นเลย อยากจะทราบว่าจะติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ ต้องใช้อะไหล่อะไรเพิ่มบ้าง ค่าใช้จ่าย(อะไหล่+ค่าแรง)เท่าไหร่ และทำได้ที่ไหนบ้างครับ?

ขอบคุณมากครับ :D

1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ทำได้ครับ แต่เครื่อง2L มีปั๊มพาวเวอร์อะป่าวหว่า รอเซียน
    อุปกรณ์
    1.กระปุกพาวเวอร์(ที่ผมใช้ก็เป็นของsurfลูกละ7พันปลายๆแต่น่าจะมีรุ่นอื่นถูกกว่านี้)
    2.ปั๊มพาวเวอร์
    3.ท่อนำมันไฮดรอลิกพร้อมหัวสาย
    4.สายพานหน้าเครื่องใหม่
    *5.คันชักคันส่ง(ของเดิมอาจใช้ได้)
    6.น้ำมันพาวเวอร์
    ติดไม่ยาก หาช่างเก่งๆทำเนียนๆครับ ราคาผมว่าประมาณไม่เกินหมื่นถึงหมื่นต้นๆ
    ปล.ผมเปลี่ยนเป็น1Jโบมันมีปั๊มพาวเวอร์อยู่แล้ว อิอิ (ลองเปลี่ยนเครื่องเป็นเจโบเพราะมันมีปั๊มพาวเวอร์ด้วยนะ อะล้อเล่นเด๋วเครียด)

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ตามพี่ข้างบนเค้าเลยครับ ผมก็แปลงใส่ไมตี้ กระปุกพาวเวอร์ของ surf
    แปลงใส่กันเอง ก็ไม่ยากเท่าไร สำคัญอยู่ที่ตัดเหล็กทำขาจุดยึดกระปุกครับ
    นอกนั้นก็ประกอบปกติครับ น่าจะถามเร็วกว่านี้ซักเดือนผมมีครบเลย ตอนนี้
    เหลือแต่กระปุกอะ

3. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    กระปุก ถ้าไม่แท้ ก็ไม่ได้เรื่อง แท้ซ่อมไม่ดีก็ไม่ได้เรื่อง
    เจอมาทั้ง 2 แบบ แล้ว

ครั้งต่อไปจะใส่ Rack รถตู้เลยครับ แปลงครั้งเดียว เลย
    เขาบอกว่าลูกหมากน้อยลงขับดีขึ้น

(ภาพตัวอย่าง MTX ของ คุณ หนุ่มโคราช ณ. Clubjz ยังมีภาพอีกหลายมุมถ้าต้องการจะลงให้ ต้องขอบคุณ คุณหนุ่มโคราช มา ณ.ที่นี้ด้วย ) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2009
  4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เอาแล้วไง.....ใส่แร็คเลยเหรอคับ.........อยากเห็นแล้วคับ.....

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    แจ่มเลยครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ น้ามี่
    จัดไปคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:35:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:34:49 ----------

ตามนั้นคับ น้ามี่
    จัดไปคับ

7. ใช่ตามนั้นคับ

8. ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ :D

งานใหญ่ เงินก้อนเลย.. รอซื้อต่อรถหมูดีกว่า อิอิ :D

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม...ความรู้ดีๆคับ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ก็ น่าจะเปลี่ยนยกชุดไปเลยครับ

12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับพี่

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนไปเลย

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0

เย้ยยยยยยยยยยยย
    จะมาซื้อรถหมูไปปลูกผักเหรอคับ น้ามี่
    อิอิ

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถ้าอยู่ กทม แยกดินแดง น่าจะชื่อดาวดินแดงนะครับ
    ไปได้เลยครับพี่ผมพึ่ง ติดมาไม่เกินอาทิตย์ ฮิโร่เหมือนกัน
    ราคาอยู่ที่8500 ของมือสองนะครับ ถ้าใหม่ยกชุดเค้าบอกว่า14500นะครับ

16. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ผมไปซื้อยกชุดเลยครับตรงรุ่น8500
    ที่ร้าน US อ่ะคับ แล้วมาใส่เองอยู่บ้าน

17. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    มีคับ 8000 พร้อมค่าติดตั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้