สอบถามรายอะไหล่ครับ มีปัญหาจะถามด้วย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย choti, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    1. ผมจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันใช้กับรุ่นอะไรแทนได้บ้าง (รถ รุ่นพรีมีร่า) น้ำมันเครื่อง 3 ลิตร
    ใช่ใหม แล้วน้ำมันเกียร์ออโต้ ใช้กี่ลิตรครับ
    2.ผ้าเบรค ใช้รุ่นไหนแทนได้
    3.กรองอากาศ ด้วยนะครับ ใช้รุ่นไหนแทนได้
    4.ตอนนี้ สวิทย์เลื่อนกระจกด้านคนขับ ตอนแรกใช้ได้ดี สามารถคอนโทรลได้หมด ทั้ง 4 ประตู ตอนนี้ใช้ได้ประตูด้านขวามือ ส่วนประตูด้านซ้าย ไม่สามารถเลื่อนได้ แต่ถ้าใช้สวิทย์ที่ประตูเองสามารถใช้ได้ อยากถามว่า มันมีฟิวส์ตรงไหนหรือป่าว แล้วซ่อมได้ไหม อะไหล่เชียงกง ที่ไหนมีขายครับ ประมาณกี่บาท
    ขอบคุณนะครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กรองน้ำมันเครื่อง ใช้ของ A32 ใช้ของแท้เลยจะดีกว่า
    น้ำมันเครื่อง ใช้ 3 ลิตรครึ่ง ครับ
    น้ำมันเกียร์ ใช้ 4 ลิตร
    ผ้าเบรค หน้า ใช้ของ a32 ผ้าเบรคหลัง a31
    กรองอากาศ ใช้ของ a31 B14 Neo N16
    สวิตกระจกไม่น่าจะเสียง่าย ๆ ลองให้ช่าง ถอดมาดู ก่อนดีกว่าครับ ++

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ตามนั้นเลย...อิอิอิ...ส่วนใหญ่ไม่หนี A31 A32 หรอก...

4. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    เช่นกันตามด้านบนเลยคับป๋ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้