เหยียบสุดแล้วเครื่องสะดุดเป็นเพราะอะไรคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย auma3120bo, 17 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auma3120bo

auma3120bo New Member Member

32
    1
    0
    เวลาเหยียบคันเร่งสุดๆแล้วรถมันอืดๆแต่บูทมาปรกติอ่ะคับแล้วพอวิ่งทางยาวๆจะแซงประมาณที่ 3000 รอบกดไปแล้วเครื่องมีอาการสะดุดชะงักนิดๆแล้วพอผ่อนคันเร่งมานิดนึงมันก้อวิ่งได้ปรกติอ่ะคับ มีใครพอจะบอกได้บ้างอ่ะคับว่ามันเป็นเพราะอะไร :rolleyes: เครื่อง 20 โบ คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2007
  2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    อาจจะแรงดันเบนซินตกคับ เป็นที่ปั๊มติ๊ก

3. Red Cefiro

Red Cefiro Guest

0
    0
    0
    เช็คกรองเบนซิน กับกรองอากาศ ควรเปลี่ยนกรองเบนซินใหม่ ส่วนกรองอากาศถ้าเปลี่ยนได้ก็ควรเปลี่ยนหรือจะเป่าทำความสะอาดก็ได้ ขอให้โชคดี

4. auma3120bo

32
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคับ up up

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    หัวเทียน

6. เหอๆ

เหอๆ Guest

0
    0
    0
    แอรโฟร ไม่ก้อ หัวเทียน ลองๆดูคับ

7. jo_mai_zeed

jo_mai_zeed New Member Member

83
    0
    0
    หลายสาเหตุแอร์โฟร์ ปั๊มติ๊กเดี้ยง หัวเทียน คอยจุดระเบิด สายแวกคั้มรั่ว กรองเบนซินตัน แก๊ซโซฮอลล์ก็เป็นถ้ารถวางเครื่องใช้แก๊ซโซฮอลล์ไม่ได้หรอก J ผมตัดหัวทิ่มหัวตำเลย อีกอันกล่องพัง

8. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    ปั๊มติก ลาโลกครับ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แกสโซฮอล์ไม่เกี่ยว! :D :D :D

10. WINCY

WINCY New Member Member

4
    0
    0
    น้อง ติ๊ก สถานเดียวเลย เคยเป็น RB เหมือนกัน
    เปลี่ยนน้องติ๊ก คนใหม่แล้วไม่หาย มีอีกอย่างเดียว
    น้อง โฟร์ 2 คนนี้ ชอบ งี่เง่า จ้า

11. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ของผมถอดหัวเทียนมาขัด อาการอย่างที่ว่ามาก็หายเลยคับผม แต่ก็อาจจะเป็นจากสาเหตุอื่นอีกก็ได้น่ะคับ
    กราวลงไม่ครบหรือไม่สมบูรณ์ก็อาจเป็นได้คับ ลองๆแก้ไขดู
    ปล.แล้วถ้าแก้ไขหายแล้วยังไงก็มา รายงานด้วยน่ะคับว่า เป็นที่อ่ะไรคับได้เป็นแนวทางในการแก้ไขกันน่ะคับ

12. auma3120bo

32
    1
    0
    หายแล้วคับผมโดยทำการล้าง แอร์โพร์ คับ(จากดำๆนี่ขาวเลย)แล้วก้อถอด ปั้มติ๊ก ออกมาทำความสะอาดชุดกรองคับ เสร็จแล้วออกไปลองวิ่งเนียนเลยคับปรูดปราด(ซดกระจาย)

13. mochin

mochin New Member Member

2
    0
    0
    *_*

:sad: :sad:

14. tong_tum01

tong_tum01 New Member Member

6
    0
    0
    แกสโซฮอล์เกี่ยวเหมือนกันครับรถผมเติมอยู่โครตสะดุดเลยรอบเดินไม่นิ่งด้วยอะ

15. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ยินดีด้วยครับ

Airflow นี่เดือนสองเดือนถอดมาทำความสะอาดซักครั้งก็ดีนะครับ จะได้อยู่กะเราไปนานนานนนนนนนนนนน

ขอให้มีความสุขกับรถครับ

:D

16. avatar

15
    2
    3
    ถ้าแอร์โฟร์เสียอาการสดุดทุกรอบเครื่องเลยครับ ถ้าปั๊มแรงดันส่งน้ำมันไม่พออาการจะออกตอนรอบกลางถึงปลายๆ ถอดหัวเทียนสูบ 1 มาดูถ้าสีออกขาวๆ ใช่เเลยครับแรงดันน้ำมันไม่พอปั๊มแน่นอน ถ้ายังไม่หายถามมาได้ครับ 086-8501281 ช่างโต้งครับ ยินดีตอบครับ 24 ครับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้