ช่วยแนะนำควิกชิฟน่อยก๊าบบบบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย sneaker man, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    กำลังอยากได้ด้ามเกียร์ควิกชิฟอะครับ
    พี่ๆช่วยแนะนำน่อยว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง
    แล้วแต่ละยี่ห้อมีเอกลักยังไงกันบ้างอะครับบ

ขอบคุนงับๆๆๆ
    :D:D:D:D

2. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ตอนนี้ใช้ SKUNK 2 อยู่คับ
    ส่วนตัวคิดว่าคงไม่มีอะไรที่แตกต่างกันมากนะคับ คงจะเป็นเรื่องของ ความแข็งแรงและน้ำหนักมากกว่า

ที่เห็นขายก็ตอนนี้ ก็มีพวก SKUNK2 B&M BLOX ประมาณนี้มั้งคับ

ถ้าสนใจของSKUNK2 ก็ถามที่ พี่เต้ (ชอว์ลิ้วเฮียง) หรือพี่ต้น ENEGY EK ได้เลยคับ

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถ้าไม่เน้นของซิ่งก็กระบองเกียร์ไทร์ปอาร์ที่ติดตัว B18CR มาอ่ะครับ ใช้ดีราคาไม่แพง ควิกชิพนิดๆครับ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ของผม..ตัวที่ติดหัวตาโตมากะ B16A 58xxxxx ก็ควิกชิพนะตรงรุ่นดี ลองหาดูเพราะเคยวัดกับของซิ่งดูเท่ากันเลยอะ
    ผมไม่รู้ราคา...เผื่อว่าจะประหยัดได้อีกก็ยังดีอะครับ...

5. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    แหะๆ พอดีผมใช้ตัวไทร์อาอยู๋เหมือนกานอะครับ
    แต่อยากหาของให้มันใช้ได้ดีขึ้นปายอีกนิดนึง งิงิ

แต่ถ้ามะต่างกานมากก็เดวคิดดูก่อน แหะๆ ^ ^
    ขอบคุณพี่ๆงับๆๆ

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ท่าจะสลับเร็วเหมือนกันนะเนี้ย :D

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    Type R เดิมๆ ไม่สั้นมาก แต่ลื่นครับ
    SK2 สั้นลงแต่ลื่นน้อยกว่า
    เล่น quick shift ต้องระวังสับเกียร์ว่าวครับ ผลที่ตามมาสาหัสทีเดียว

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    cs ก็ใช้ดีนะครับ ระยะกำลังดีเลย ไม่สั้นเกินไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้