ลูกลอยถังน้ำมัน TT141

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย หน้าใหม่ namai, 18 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หน้าใหม่ namai

หน้าใหม่ namai New Member Member

12
    0
    0
    เกน้ำมันไม่ขึ้นเลยน่ะครับ เวลาเติมน้ำมัน ผมว่าน่าจะเป็นที่ลูกลอยถังน้ำมัน
    จะไปหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ / ลูกลอยนี่ซ่อมกันได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    ผมไปซื้อของ ke มาใส่อ่าคับ ใส่แทนกันได้ หน้าตาเหมือนกัน แถวๆเชียงกงหลักสี่ที่ผมซื้อมาคับแต่ ที่อื่นมีเยอะแยะคับ

3. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    เอาตะกั่วรูบๆก็ได้น่ะคับกระดาษทรายขัดหน่อยตั้งหน้าแล้วก็ยัดก็ใช้ได้เหมือนกันคับ ไม่ก็ก่อนทำพี่ลองถอดลูกลอยออกมาวางไว้ข้างนอกถังน้ำมันแล้วดูว่าเกจขึ้นไหมถ้าไม่ขึ้นแปลว่าลูกลอยเสียคับเสีย

4. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ผมีขายคับเพิ่งถอด 300 บาทคับ 085-9922090 อั้มคับ

5. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ของผมเติมเต็มถังเกจ์วัดมันมาแค่ครึ่งถังเอง
    พอขับไปเรื่อยๆมันตกเกจ์ซะงั้น ซักพักค่อยขึ้นแค่ครึ่งเหมือนเดิม
    และก็ขึ้นๆลงๆเรื่อยๆ:sad:

6. FStudio

FStudio New Member Member

6
    0
    0
    เหมือนกันเลยคับ ผมก็เป็นต้องทำยังไงดีคับ แล้วเสียค่าทำ+ค่าของอีกประมาณเท่าไหร่คับ

7. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ผมก้อเปนเหมือนกัน ขึ้นๆลงๆ คับ

8. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    อาการนี้เป็นกันเยอะนะครับ....ผมก็เป็น

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เป็นเหมือนกันเลย ขึ้น ลง ขึ้น ลง แก้ยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้