อยากทราบอาการเครื่องยนต์ที่หลวมหรืออาการเริ่มเเรกที่หลวมหน่อยคัฟ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 19 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    อยากทราบอาการเครื่องยนต์ที่หลวมหรืออาการเริ่มเเรกที่หลวมหน่อยคัฟ รถผมปี95คาร์บูฯไมล์260000 แล้วส่วนมากที่เปลี่ยนยกเครื่องใหม่กันไมล์ประมาณเท่าไหร่คัฟ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    น้ำมันเครื่องหาย ควันขาว

3. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    น้ำมันเครื่องผมปกติครับแต่ตอนนี้ผมใช้แก็สLPGอยู่เลยไม่รู้ว่าจะดูยังไงคัฟ(ผมไม่ใช้น้ำมันแล้วตัดระบบน้ำมันออกแล้วคัฟ) อาการคือเวลาตอนเรื่องร้อนๆเดินทางไกลๆสัก400กม.ขึ้นไปเครื่องมันจะเริ่มสั่นๆเวลาจอดอยู่กับที่อะคัฟ แต่ถ้าไม่ได้ไปไหนไกลๆเครื่องก็ปกติดีคัฟ ไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไรคัฟ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ลองจูนแก๊ส ดูใหม่ครับ...:D

รอท่านพี่ๆ มาช่วยตอบอีกทีครับ...;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้