ช่วยด้วยครับ!! มีปัญหาเรื่องเกียร์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย apa375, 19 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apa375

apa375 Member Member

100
    11
    18
    ช่วยทีครับมีปัญหาเรื่องเกียร์อ่ะครับ
    ตอนนี้ใช้เครื่อง GA16 ฝาดำ มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ออโต้อ่ะครับ
    ระหว่างเกียร์ 1 ขึ้นเกียร์ 2 มันกระชากมากเลย บางทีถ้างลากเกียร์ 1 ยาก พอขึ้นเกียร์ 2 ล้อฟรีเลย
    อยากถามมว่าอาการแบบนี้เกิดจากอ่ะไร (กลัวเพลาขาดมากๆ)

สาเหตุของผม อันนี้ก้อไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันรึป่าว
    1.ขับรถชอบลากเกียร์ บางทีก้ออัดถึง 5000-6000 รอบบ้างก้อมี
    2.ออกตัวล้อฟรีบ่อย พอดีผมชอบแข่งแด็ก ลงบ้างเป็นบางสนาม.. (อันนนี้ผมว่าน่าจะเกี่ยวกัน)

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    GA16 ฝาดำ Auto เอี๊ยดเกียร์ 2 แรงนะนั่น

ดูยางแท่นเครื่อง ขาด หรือเสื่อมด้วยนะครับ

ปล.ส่วนตัวผมว่าเอี๊ยดเกียร์ 2 ผมว่าปรกติ ( รถผมก็เป็น SR20DE Auto ) แต่อาการกระชากเนี่ย รถผมกระชากทีพวงมาลัยสะบัดเลย แต่พอผมเปลี่ยนยางแท่นเครื่องนุ่มขึ้นเยอะครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก็เป็น GA16 - VTC ฝาดำ Auto ลากสั้นยาว ขึ้นอยู่กับการกดคันเร่งครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้