ได้แค่ 120 เองอ่ะ (สุดทีนแล้ว)

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Akgaraj, 19 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Akgaraj

Akgaraj New Member Member

23
    1
    0
    3SFE Auto พักกลางเยื้อง 2" 1ใบ พักกลางตรง 2" 1 ใบ
    ปลายเยื้อง 2.2" 1 ใบ ได้แค่ 120 กม เองครับ
    ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ไขอย่างไรบ้าง

ลองให้อู่ เขา ตั้งรอบปีกผีเสื้อ กับ ตั้งไฟแล้ว
    ลองวิ่งทางไกล สุดที่ 120

วานบอกด้วยครับ

2. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ใน BODY รถอะไรละครับ

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    กรรม 120 -*- ไม่น่าเชื่อเลยครับ เครื่องหลวมหรือป่าวครับ ลองให้รายละเอียดมากกว่านี้อีกนิส

4. Akgaraj

23
    1
    0
    :cry: ไม่น่าหลวมนะครับ เพราะ รอบก็มาปกติ ค่อนข้างสูงด้วยซ้ำ
    อยู่ใน body VW ครับ น้ำหนัก รถ ปามาน1200 ครับ

ลองซัดยาวๆ แล้ว ตื่อ ที่120-130 นอกจากจะกด O/D รอบมาแตดูไมล์
    ไม่ค่อยขึ้นตามรอบเท่าไหร่ไม่รู้จะแก้ไขแล้ว

สงสัยต้องวางเครื่องใหม่อีกแล้วมั้ง :cry:

5. xcheng

xcheng New Member Member

3
    0
    0
    คลัทหมดหรือป่าวครับ

6. ANTILAG

1,268
    31
    0
    เห็นด้วยกะข้างบนนะคร้าบบบ มีแต่รอบรถไม่ไป

7. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    เห็นว่าเป็นเกียร์ออโต้ นะครับ

8. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    5S-FE -*- 90 ของผม ยังเหนือย เยย-*-

วิ่งไปประตูจะหลุด เอิ้กๆ ^^

5S-FE เดิมๆ ควรได้ประมาณเท่าไรอ่าครับ

9. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    เกียรมีปัญหารึเปล่า ครับ

10. ANTILAG

1,268
    31
    0
    เกียร์ออโต้ ก็มีครัชน้าคร้าบบ พี่ชาย อาจจะหมดก้อได้ รถAE101ที่บ้านเป็นไปคันละคร้าบบ

11. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    เมื่อก่อนผมก็เป้น สุดได้ที่120กว่าๆเหมือนกัน มันเป็นที่พวกลูกสูปแหวนครับ ประมาณว่าเครื่องหลวมจริงครับ พอเปลียนเครื่องวิ่งๆด้ 170กว่า(ต่อได้อีกนะครับแต่มันขึ้นช้า) ผมว่าเครื่องหลวมนะครับฟันธง

12. Akgaraj

23
    1
    0
    เครื่องหลวมแล้วเหรอ วางไม่ถึง ปี เลย
    รถก็ไม่ได้ค่อยวิ่งเท่าไหร่
    เสร้าเลย
    แล้วถ้าเปลี่ยนแหวนเปลี่ยนลูก หรือทำไงก็ได้ให้วิ่งกว่านี้
    ใช้ สาตาง เท่าไหร่ครับ แบบ จบๆ เลนนะ
    ขอบคุณครับ

13. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    เพิ่มงบอีกหน่อยก็น่าจะได้ 3s feตัวใหม่ๆนะครับราคานี่ต้องถามผู้รู้ดีกว่าครับ ผมวางFE แถวที่ทำงาน ประมาณ 35000 ไมรู้แพงหรือเปล่าว

14. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    ลองไปเช็คกำลังอัดดูครับเช็คทั้งเปียกและแห้งดูครับ/ลองสังเกตูรอบครับเวลากะทืปรอบมาเสียงเครื่องมาแต่รถม่ะข้อยไปก็เกียร์ครับ

15. corona ในตำนาน

corona ในตำนาน New Member VIP

32
    0
    0
    ของผม 3sfe auto ในโคโรน่าท้ายโด่ง น้ำหนักก็ใกล้เคียง วิ่ง 170-180 สบายเลยคับ

ลองเช็คโค้ดดูรึยังคับ

16. Akgaraj

23
    1
    0
    ยังไม่ได้เช็ดโค๊ด เลยครับสงสัยต้องไปที่อู่ พี่ๆ แล้ว
    เพราะว่าเช็คที่ร้านทั่วไปไม่ได้ ผลเลย

17. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    สายไฟเกียร์เดินครบป่าวครับ ถ้าเครื่องหลวม คงต้องมีควันออกมาให้เห็น หรือไม่ก็น้ำมันเครื่องออกมายิ้มมั่งแหละ

18. Akgaraj

23
    1
    0
  19. dewwy

dewwy New Member Member

11
    0
    0
    ของผมวางใน เปอร์โย 405 ก็วิ่งได้ 180-190 สบายๆ

20. Akgaraj

23
    1
    0
    อ้างถึง....ของผมวางใน เปอร์โย 405 ก็วิ่งได้ 180-190 สบายๆ

ไปทำที่ไหมมาครับ วานบอก อยากรู้ครับ

21. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ของผมก็วิ่งรอบตัด 180 สบายๆ เลยนะครับ

22. Akgaraj

23
    1
    0
    ผมลองแล้วครับ โดน จับความเร็วที่ สายไประยอง ผมไปปามานที่ไมล์เกือบ100
    พอไปถึงที่จุดตรวจจับความเร็ว ดันโดนจับครับ ผมงง มากเถียงกับ ตร. อยู่ว่า
    จะเร็วได้ไงในเมื่อ ไมล์รถผม ยังไม่ถึง 100 เลย แต่ความเร็วที่โดนจับคือ 137
    แต่ก็ต้องยอมโดนปรับ หลังจากกลับเข้า กทม เลยให้ รถน้องลองเทียบไมล์ดู

ปรากฎว่า ผมวิ่งที่ 80 รถน้องผม ปามาน 120 ผมลองอีก 90 ของน้อง 130
    ก็พอที่จะสรุป ได้ว่า โดนจับความเร็วเกิน เนี่ย สงสัยจะจิง
    มิน่าหล่ะ ขับที่120 แล้ว ตื้อ

แต่ยัง รับทาน น้ำมัน สุด ทีน คือเก่า หาทางแก้อยู่ครับ

ยังไงแนะนำด้วยนะครับ

ปล. ไป-กลับ ระยอง ใช้ น้ำมันปามาน 1000 บาทครับ

23. Akgaraj

23
    1
    0
    ผมใช้ขอบ 14 เดิมๆ ครับ น้ำมันเครื่องปกติครับ ไม่ขาดเท่าไหร่
    แต่มันเกินระยะที่ต้องเปลี่ยนครับ เลยมาเกือบหมื่นโลก่อนที่จะไประยองครับ
    ก็เลยใส่เข้าไปแค่ลิตรเดียว กลับมาก็ เปลี่ยนถ่ายน้ำมำนเครื่องปกติแล้ว
    เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว ลองดูอีกครั้งคราวนี้เติม 500 บาท ปะมาน 17-18 ลิตร
    วิ่งได้ ปามาน 70-80 โลเองครับ ถ้ามันปกติ

ถ้างั้น ผมอาจคิดว่าน่าจะต้องเช็ค ชุดสายไฟใหม่เป็นแน่แท้เลย ช่ายหมายพี่ eedare

24. kijthada

kijthada New Member Member

1
    0
    0
    ของผมLPG 160- เกือบ170 ครับ

ของผมLPG 160- เกือบ170 ครับ จูนแบบกินแก๊สหน่อย โลละ 1.60 บาท
    ถ้าเอาแบบประหยัด โลละ 1.20 บาท ก็ได้ประมาณ 140 ก่าๆ

25. Akgaraj

23
    1
    0
    เดี๋ยวขอ Setup เครื่องอีกครังก่อน ถ้าไม่ดีขึ้น
    สงสัยต้องติดแก๊ส แน่ๆ

26. Akgaraj

23
    1
    0
    ตอนนี้ ลงกราวด์วายเองครับ รู้สึกว่า ดีขึ้นมาหน่อย กินน้ำมันน้อยลง ลองวิ่งยาวๆแล้วครับ น่าจะอยู่ที่ 9-10 โล ตอนนี้ มีProject .ใหม่ครับ ย้ายแบตกับลงกรองเห็ด เพื่อหลบลมร้อนที่เข้าไปครับ
    ถ้าได้ผลยังไงจะมารายงายอีกครั้ง

27. Akgaraj

23
    1
    0
    ตอนนี้ ย้าย batt แล้ว กับ ทำ กรอง เห็ด ย้ายเข้ามุมแล้ว รอทดสอบผลงานก่อนครับ

แล้ว ท่อที่เดินเข้า ปีกผีเสื้อ ความยาวขอท่อมีผลบ้างไหมครับ

28. seraph

seraph Guest

0
    0
    0
    5555+++

ผมcorona รุ่นตู้นเย็น 4A คาร์บิว 2วาล์วต่อสูบ + lpg ยังวิ่งได้ 150 เลยนะครับ

ท่านที่ใช้lpgแล้วไม่แรงลองเปลี่ยนไปใช้กลองเปลือยแล้วย้ายมิกซ์ดูนะครับ เข้าไปศึกาได้ที่
    www.gasthai.com นะครับ

ใครมีรุ่นตู้เย็นขายอีกบ้างครับ ขอซื้อ...อิอิอิอิ....งบไม่เกิน40000 นะ

29. Akgaraj

23
    1
    0
    ตอนนี้ ทุกอย่าง เข้าที่ ดีแล้ว สุด ที่ 180 เหลือแต่ลอง วายริ่ง สายไฟใหม่ อีกครั้ง

ครั้งนี้ เช็คครั้งใหญ่ จะดูว่า กินน้ำมันอีกหรือป่าว

30. Akgaraj

23
    1
    0
    หา ร้าน วายริ่งสายอยู่ครับ เอาแบบจบเลยนะ

วานบอกด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้