คือว่าผมอยากติดแก๊สอ่ะครับ อยากติดระบบดูดและอยากใช้ร่วมกับน้ำมันด้วย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ ยู เอ็น อั๋น, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมอยากติดแก๊สอ่ะครับ อยากติดระบบดูดและอยากใช้ร่วมกับน้ำมันด้วย
    แต่ช่างแก๊สบอกว่าถ้าติดแล้วจะใช้แก๊สได้ดีแต่น้ำมันจะมีควันดำรถจะวิ่งไม่ออกเพราะ"แอร์โฟร์"มีปัญหา ผมจะต้องทำยังไงดีครับ..มีร้านแนะนำไหมครับ
    ผมอยู่สำโรง ปากน้ำ ครับ

1. ตามนั้นครับ ใช้เลยครับ เพราะ NV เป็นเครื่องที่แรง น้ำมันก็ แพง 2 ลิตร 100 แต่แก็ส 7 ลิตร 100 เราสามารถเอาเงินจากการใช้แก็สไปหักลบกับการใช้น้ำมันหยอดกระปุกใว้ใช้ ในการแต่ง ซ่อม บำรุงได้เยอะเลยครับ และปัญหาจากข้างบน ไม่ค่อยมีครับ แต่มีบ้างที่พูดถึง แอร์โฟว์ เรื่องนี้มีจริงครับ แต่ต้องคอยหาข้อมูลครับ แต่ในส่วนตัวผมใช้ แก็สมา หลายเดือนแล้ว ยังพบว่า แก็ส คุ้มค่าครับ เคร่องก็ไม่ร้อนอย่างที่หลายคนบ่น เพราะเราก็ไปดูแลหม้อน้ำ น้ำมันเครื่องก็ใช้โอครับ ไม่ได้กินมาก เครื่องควันดำก็มีบ้าง ก็จะเจอตอนไม่ค่อยวิ่ง โดยสรุปแล้ว การใช้แก็สถือว่าคุ้มค่าครับ แต่ควรศึกษาข้อมูลให้ดีครับ เพื่อความมั่นใจในการใช้แก็สครับ

2. ขอบคุณครับพี่คือแบบที่พี่ติดเป็นแบบไหนครับ แบบมิกเซอร์อยู่ห่างกับลิ้นหรือครอบลิ้นครับ

3. สนใจมากครับ แล้วติดต่อยังไงครับ???ร้านชื่อไรครับผม..เบอรด้วยครับ.

4. ครับพี่...

5. หัวฉีดจบกว่านะครับ แก๊สไม่ผ่าน airflor

6. คือตั้งงบไว้15000บาทเองครับ

7. แต่ต้องระวัง airflor พังนะ

8. Mach Rd

Mach Rd Guest

0
    0
    0
    ผมก่อนติกหาร้านวุ่นวายไปหมด ได้ร้านติดแล้วเรียนร้อย 16000 บาท เครื่องผมเป็นคาบู ใช้สองระบบ ไว้ลงรูปให้ดูครับ ก็ใช้ไดดี มีปัญหาคือ ผมใช้รถบ่อยขึ้น 1 กม1.16 บาทครับ ต่างจังหวัดลดลงอีก ใช้มา 3 อาทิตย์ ไม่มัปัญหา มีอย่างเดี่ยวเติมแก็สบ่อย เพราะใช้ถังเล็กนะครับ

9. ถ้าคาบูติดระบบดูดสบายหายห่วงครับ

10. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ควันดำย้ายมิกส์ก็หายแล้ว

11. ย้ายมิกซ์ไว้ตรงข้างๆลิ้นใช่ไหมครับ
    ไม่ควรครอบมิกซ์บนลิ้นใช่ใหมครับ
    ผมเข้าใจถูกป่ะ..

12. Ar Heng

0
    0
    0
    ครับย้ายให้ห่างออกมาจากแอร์โฟล์ 8-10 นิ้ว เครื่องคาร์บูก็เหมือนกันห่างออกจากปากคาร์บู 8-10นิ้ว เหมือนกัน

13. คันไหนอ่ะ

14. เข้าใจแล้วครับพี่...
    แล้วผมจะซื้อท่อที่ใส่มิกซ์ได้ที่ไหนครับรวมทั้งชุดเลย
    อยากติดตั้งเองครับ

15. Ar Heng

0
    0
    0
    ท่อกรองให้ร้านท่อไอเสียทำให้ กรองเปลือยปาก 2.5-3นิ้ว 1 ลูก มิกส์ร้านที่ติดตั้งมีขายหรืออาจโมตัวเดืมใส่ได้

16. Ar Heng

0
    0
    0
    ลองดูตามกระทู้นี้

17. รอดูอยู่ครับ..ขอบคุณครับ

@ ทีมงาน ผู้ชายลั่นล้า พี่สอบถามนิด เวลาเราไม่ขับหรือจอดที่บ้าน เราจำเป็นมากน้อยแค่ไหน ในการเปลี่ยนจากแก็สมาเป็นน้ำมัน แล้วเวลาที่เราจะไปไหนก็มาใช้ แก็ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้