## รบกวนด้วยครับ ความร้อนขึ้น น้ำรั่วออกแถวๆไดร์ชาร์ตครับ(มีรูปครับ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย coupe_man, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ช่วงนี้น้ำแห้งบ่อยครับ ไม่รู้ว่าฝาโก่งรึปล่าว และถ้าโก่งมากจนสามารถทำให้น้ำรั่วออกจากฝาได้มั้ยครับ เพราะที่ฮีตตอนนี้น่าจะเพราะน้ำหายน่ะครับ

พอดีว่าสังเกตเห็นว่า ตอนที่ผมเติมน้ำในหม้อจนเต็ม แล้วไม่ได้สตาร์รถ มันก็จะรั่วออกมาแถวๆเหนือไดร์ชารต์ขึ้นไป ตามรูปนะครับ แต่ออกนิดหน่อย ไม่มากเท่าตอนสตาร์ท ที่รั่วออกมาเพมือนเทน้ำออกจากหลอดเลยครับ และก็จะออกซักพักนึงประมาณน้ำ2-3แก้วได้ครับ(ไม่ได้เปิดแอร์นะครับ น่าจะไม่ใช่น้าจากแอร์นะครับ)

รบกวนช่วยดูในรูปหน่อยนะครับว่าจริงๆแล้วมันซึมออกมาจากตรงไหนน่ะครับ และถ้าผมจะซื้อเปลี่ยนฝาสูบไปเลยจะตรงจุดมั้ยครับผม ขอบคุณมากครับ

ปล.ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดนะครับ พอดีมุดใต้ท้องรถแล้สเสียวแม่แรงล้มน่ะครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ลองดูปั้มน้ำก่อนครับ

3. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    เช็คท่อยางด้วยก้อดีคับ ผมเคยเจอรั่วแบบตามดหยดทีละนิด

4. coupe_man

41
    2
    0
    ลืมบอกไปอย่างครับ วาล์วน้ำผมถอดออกแล้วครับ

คุณ Tao_96 ขอบคุณครับ และไม่ทราบว่าปั๊มน้ำอยู่แถวๆวาล์วรึปล่าวครับ
    และการจะส่งผลแบบนี้ได้นี่จะเสียแบบไหนเหรอครับ ไม่ทราบจะเช็คยังไงดีน่ะครับ

5. coupe_man

41
    2
    0
    ขอบคุณนะครับ แต่พอดีว่าด้านนี้เป็นฝั่งคนนั่งน่ะครับ ฝั่งคอมแอร์น่ะครับ ไม่ทราบว่ามีท่อน้ำอยู่แถวนี้ด้วยเหรอครับ สังเกตุว่าจะมีเข้า ออกด้านคนขับนะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดูปั้มน้ำ ยังครับ

7. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ปั้มน้ำรั่วแล้วครับเปลี่ยนเลย

8. ปั๊มน้ำแหล่ะครับ ชัดเจนขนาดนี้ ไม่ใช่ที่อื่นแน่ ๆ ครับ

9. coupe_man

41
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาๆเลยครับ พร้อมใจขนาดนี้คงจะแน่นอนแล้วครับ มีน้ำใจมากเลยครับ

ว่าแต่ปั้มน้ำอยู่ฝั่งไหนเหรอครับ ใช่ฝั่งไดร์ชารต์กับคอมแอร์ ที่เป็นที่รั่วรึปล่าวครับ เดี๋ยวลงไปดูก่อน และจะได้ไปเปลี่ยนเลยครับ (ซื้อไปเองแล้วให้ร้านหม้อน้ำเปลี่ยนดีกว่ามั้ยครับ ราคาแพงมั้ยครับเนี่ย)

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปั้มน้ำรั่ว ต้องรีบทำครับ เดี๋ยวปัญหาอื่นตามมาแน่

11. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มันอยู่ตรงที่คุณถ่ายรูปมานั้นแหละครับผม
    ถ้ายังงัยดูพวกสายพาน ไทมมิ่ง กะลูกรอกด้วยเลยครับ
    ถ้าใกล้ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยน 80000 โล

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มันอยู่ หน้าบ้าน

เอ๊ย

มันอยู่หน้าเครื่อง ฝั่งสายพาน ราวลิ้น

ต้องเปิดฝาหน้าเครื่องออก

ถ้าสายพานราวลิ้นใกล้ถึงอายุแล้ว

ก้เปลี่ยน เสียเลย ได้ไม่เสียค่าแรงสองรอบ

ราคาประมาณ 1000 บาท แนะนำของ GMB

จรัดไป

13. coupe_man

41
    2
    0
    ขบอคุณทุกท่านมากๆครับ เดี๋ยวรีบไปเปลี่ยนเลยครับ คิดว่าอาจจะหาซื้อฝาเปลี่ยนไปด้วยเลยครับ เพราะวาล์วก็ท่าจะยันแล้วเหมือนกันครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับน้ำใจทุกๆท่านนะครับ

14. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    รีบทำเลยครับ อย่าให้เครื่อง ฮีท เดี๋ยวงานจะเข้า งบบานปลายครับ

15. Civic ที่รัก

Civic ที่รัก New Member Member

3
    0
    0
    น่าจะเป็น แป๊ป น้ำ ครับ
    เครื่องเดิมหรือป่าว
    เคยเป็น ครับ แป๊ปน้ำมันเสื่อมตามอายุ การใช้งานครับ
    ตงช่วง กระโหลก วาวน้ำ
    ถ้าหม้อ น้ำมีฟองด้วย หละก้อ
    เก็บเงินรอเลยครับ
    ว่าง b16 หรือ d16 ได้เลยครับ

ek 96 17''

16. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ทดสอบได้ครับว่าฝาโก่งหรือประเก็นฝารั่วหรือเปล่าโดยไปสตาร์ทรถตอนเครื่องเย็นๆครับระหว่างสตาร์ทเปิดฝาหม้อน้ำไว้ทิ้งไว้ประมาณสัก3-5นาทีแล้วสังเกตุที่หม้อน้ำว่ามีฟองอากาศหรือเปล่าถ้ามีก็เตรียมเสียตังครับ จะเปลี่ยนประเก็นหรือปาดฝาหรือเปลี่ยนฝาก็โดนแน่นอนครับ ไงก็ขอให้หายไวๆนะครับจะได้ขับแบบไร้กังวล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้