NV + SR 20 DET ( ฝาแดง ) + LPG

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้นปีหน้าว่าจะอัพเกรดลูกชายซะหน่อย เลยอยากรู้แนวทางพร้อมงบประมาณครับ ว่าพอจะไหวไหมหนอ อิอิ ขอบคุณครับ

1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    100000 ครับโดยประมาณ แนะนำsr20 de ครับสบายๆๆไม่เครียดครับ

2. จ้ากกๆๆๆๆๆๆๆๆ.......จะกู้เค้ามาจะพอไหมเนี๊ย www.9yakyai.com แล้วนี่เป็นอย่างไรครับท่านป๊อป

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    งบตามน้อง pop เลยครับ

เครื่อง+gas+ช่วงล่าง...:eek:

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    โอ้โห....จะเอา DET เลยเหรอพี่โต้ง

ผมกำลังอยากลง VVL อยู่เลย

5. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    แรงกันเข้าไปแต่แรงดันช้วงล่างมีป่าว

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ราคาแรงจิงหนอ

แล้วถ้าอยากแบบว่าได้ที่แบบประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ติดแก๊ส แนะนำตัวไหนได้บ้าง
    ขับไม่เร็ว ส่วนมากวิ่งใน กทม.

7. sorawas

692
    17
    0
    ราคาแรงจิงหนอ

แล้วถ้าอยากแบบว่าได้ที่แบบประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ติดแก๊ส แนะนำตัวไหนได้บ้าง
    ขับไม่เร็ว ส่วนมากวิ่งใน กทม.

8. เป็นความคิดแว๊บเข้ามาครับ หาข้อมูลอยู่ หางบด้วย ถ้าจะเอาจริงๆคงต้องจบทีละอย่างครับ เครื่องกับแก๊สมาก่อน ต่อมาก็เบรคกับช่วงล่างหนึบๆซักชุด ให้คนขอนแก่นที่พูดว่า ...... กะแค่ NV....นี่มันพูดผิดนี่แค่ไหน

9. green nv #032

2,789
    89
    0
    GA-15 กับ GA-16 ที่เป็นเครื่องหัวฉีดก็น่าจะประหยัดได้ระดับนึงละครับ ถ้าไม่ติด GAS
    วิ่งในกรุงเทพรถติดๆ ประหยัดน้ำมันยากครับ รถผมเครื่องคาร์บู 5-6 โล/ลิตร ต่างจังหวัดวิ่งแบบไม่กด 8-9 โล/ลิตร...:cry:

10. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ผมว่ารถผมกินแล้วนะเนี่ย พี่ท่านนี้กินกว่าผมอีก ล่าสุดเมื่อวานเติมเต็มถึงคำนวณได้ 8 โลลิตร แสดงว่ารถผมประหยัดกว่านิดหนึ่ง อิอิ

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    เอ้า ขับ NV แล้วมันไปเดือดร้อนเค้าตรงไหนละนั่น...เฮ้อ...

ขับ NV ขอแค่เรามีความสุข ปล่อยให้คนที่เค้าดูถูกเรา กลับไปทุกข์ของเค้าเองดีกว่า...:p

แต่ถ้ามีเป้าหมายจะทำรถเพื่อสนองการใช้งานของตัวเอง ทำไปเถอะครับ ถ้าเราพร้อม...:eek:

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาซัก 16 VVL ไปสวนพวกปากไม่ดีที่ สนามน้ำพอง ให้มันได้เว้าว่า "ป๊าดดดดดดด!!!!...NV มาแว้วววว":D

13. pop-ja

2,068
    235
    0
    อย่าไปสนใจเลยครับเชื่อผม ผมถือคติ"หมาเห่ากัดไม่เจ็บครับ" ผมเห็น nv ที่ทำๆๆกันตั้งแต่เริ่มทำลองผิดลองถูกหลัก 3-4 แสนไม่รวมค่ารถมีหลายคันไปไม่ต้องดูใครอื่นพี่ไก่ก็ได้พี่ไก่เค้ายังไม่เอาออกมาขี่เลย:D ทำมากปวดกบาลครับเชื่อผม ถ้าเอาให้ผมฟันธงนะครับผมว่าวาง sr20 de ครับหาเครื่องดีๆๆกล่องไฟดีๆๆ วางดีๆๆ วายสายไฟดีๆๆ น้ำมันมาดีๆๆๆ แล้วค่อยไปติดแก็สถ้าจะวิ่งดีก็เดินท่อใหม่น่าจะจบสัก 50000-60000 ครับราคานี้มีออยคูลเลอร์ด้วยนะครับ (คนอื่นอาจจะถูกกว่านี้นะครับแต่ผมเน้นใส่ของที่ว่าดีแล้วทำจบที่เดี้ยวเลยขี้เกียจมาตามเก็บมันน่าเบื่อ) เพลากัดเฟืองเลยครับแล้วใส่หัวเพลานอก b13 ถูกและดีหาได้ทุกที่ วิ่งแก็สทางไกลน่าจะมี .9-1.2 บาทต่อโลนะ ที่สำคัญและกล้ายืนยันเลยครับว่าเครื่อง de ทนเป็นควายเลยครับดูน้ำ กับน้ำมันเครื่องดีๆๆใช้มี5-6 ปีสบายๆๆครับ
    และที่สำคัญแรงไม่น่าเกียจครับไม่เชื่อลองถามเสี่ยเล็กครับเห็นเค้าไปลองมาหลายคันแล้ว:D

14. ขอบคุณครับท่านป็อป อืม......เริ่มตาสว่างแล้ว ตกลงว่าจะเอา SR20DE ติดแก๊สนี่ละครับ หาข้อมูลก่อนคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ............

15. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  16. เออ...

17. VVL ก้อดีนะคับ ราคาลงมาพอสมควรหล่ะ คนเริ่มวางกันเยอะหล่ะ อนาคตน่าจะสดใส ได้เครื่องสดดีด้วย

18. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แม่นแล้ว vvl ใส่เกียร์กระปุก วิ่งปลีดแล้ว แรงไม่แรงไม่สำคัญครับ
    มันอยู่ที่ใจเรารักรถเราพอแล้วครับ ใครจะว่างัยช่างมัน

19. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ของผม เลี่ยน ฝาสูปใหม่ ของมือสองนอก เครื่องคาบูร์ ทาวไกล13/km ลิตร ในเมือง 10 /km ลิตร
    ได้150สบาย แช่ 170 ดูดตูดพวกใจไม่ถึงสบายครับ ทำช่วงล่างอย่างเดียว
    งงอยู่ครับเปลี่ยนฝาสูปอย่างเดียวพุ่งกว่าเก่า

20. อาจได้ฝา nismo มาอ่ะเปล่า

21. อ้าวใส่เกียร์กาปุกแล้วเหรอ.........ต้องลอง

22. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ยังไม่เปลี่ยน มีลูกค้าเปลี่ยนแล้ว
    เห็นว่าวิ่งกว่าเดิม แค่เกียร์นี้ปรับเป็นน้ำมันก๊ปรี๊ดแล้ว
    วันนั้นแค่ลองแก๊สเองนะตาเล็ก อิอิ

23. supatee

supatee New Member Member

6
    0
    0
    ว้าว.........ขอมูลเพียบเลยอ่ะครับ ฟัังๆๆมา vvl - m/t ได้ใจไปเลยครับ

24. pop-ja

2,068
    235
    0
    ต้องมีเชงระหว่างพี่เบิ้มกับตาเล็กแล้ว 55555+

25. ข้อมูลเริ่มมา ขอบคุณทุกท่านครับ

26. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ใครทำแรงมาให้ข้อมูลบ้างเน้อ เผื่อเป็นแนวทางเพื่อนๆบ้าง...อิอิ:D:D

27. sorawas

692
    17
    0
    ใครช่วย review เปรียบเทียบ sr20 กับ sr16 หน่อยจิ มันต่างกันยังบ้าง

ก้อจับ ฝา SR16 ประกบ ท่อนล่าง SR20DE เลย+เกียร์ธรรมดา ไล่บี้ กะ B16+20 สบายเลย เห็นมากะตา แรงใช้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้