พี่ๆคับ รถพี่ๆ เคยมีเสียงดัง กรู่ๆๆ สั่น ไปหมด ผมเคยนึกว่าเพลาขับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Suthep Saelek, 22 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suthep Saelek

Suthep Saelek Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ รถพี่ๆ เคยมีเสียงดัง กรู่ๆๆ สั่น ไปหมด ผมเคยนึกว่าเพลาขับ ก็เลยซื้อมาเปลียนใหม่2ต้นแต่ก็ไม่หายครับ
    เปลียนปีกนกแล้วด้วยคับ
    ยางหัวโช๊คก็เปลียนแล้วนะ+ซ่อมด้วยครับ
    ยางแท่นเครื่องเปลียนแล้วครับ
    ลูกปืนล้อเปลียนแล้วนะครับ(NHK)
    ยางช่วงล่างเปลียนหมดแล้วครับ
    ยังสงสัย เกียร์ ยังไม่แน่ใจเลย บางคนบอก ว่ารถขับหน้าก็มีเฟืองท้าย อยู่ในเกียร์ มันอาจหลวม หรือไม่ก็ลูกปืนแตก พี่ๆว่า นอกจากเกียร์ มีอะไรน่าจะดัง แล้วสั่น ได้อีกไหมครับ (ท่านใดรู้ช่วยตอบT ครับ) ช่างมัน บอกให้เปลียนเครื่อง เซงชิบ

2. ป้าดโธ่ะ ......หมดไปเท่าไหร่แล้วครับนั้น แม่เจ้าาาาาาาาาาาา !!!!

3. โซ่ราวลิ้นป่าวครับ

4. Suthep Saelek

0
    0
    0
    ดังตอนวิ่งคับพี่ พอล้อหมุนก็ดังเลยคับ

5. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    เอาใจช่วยให้แก้ไขได้ครับ

6. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    จัดไปหลายรายการเหมือนกันนะครับ...เดินหน้าต่อไปครับ เอาใจช่วย

7. Suthep Saelek

0
    0
    0
    ไม่ซ่อมแล้วครับ ผมว่าทำใจดีกว่า รถมันคงเก่ามากแล้วอ่ะครับ

8. Chit Chaisanam

Chit Chaisanam Guest

0
    0
    0
    ต้องหาชิ้นส่วนที่หลวม (เสียงดัง) ให้เจอก่อนคับ เปลี่ยบปูพรมเสียตังค์เยอะคับ

9. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ผมว่า น่าจะช่วงล่างนะเพราะตอนเครื่องติดมันไม่สั่่น เเต่พอวิ่งเเล้วมันสั่นไม่ใช่หรอ มันอาจจะเส้นผมบังภูเขากะได้ครับ อย่าเพิ่งท้อๆ

10. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนช่างเปลี่ยนอู่ด้วยนะครับ

11. ลูกปืนล้อ ปีกนกล่างคลอน ลูกหมากแล๊ก แล๊ก power โช๊คหน้า ยางกับล้อก็มีส่วนครับ

12. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ใช่เลยครับ...จัดไปตั้งหลายรายการยังไม่หาย น่าจะควรเปลี่ยนเเล้วละ

13. Suthep Saelek

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เอาไว้หาเงินได้อีกนิดจะไปลุยใหม่แน่นอนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้