ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tanawat028, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanawat028

tanawat028 New Member Member

35
    0
    0
    หลังจากที่รู้ว่จะออกรถNVมาขับเล่นๆซักคัน ก็ศึกษาจากเว็บนี้อย่างละเอียดแบบที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกซะที แต่มาวันนี้ได้รถมาแล้วก็เลยมาสมัครเป็นสมาชิกแบบเต็มตัวครับ

รายละเอียดของรถที่ซื้อครับ
    NV Single เครื่อง ga16 ปี 96 (รถบ้านขับมือเดียวออกห้าง)
    พวงมาลัย ธรรมดา เกียร์ ธรรมดา
    สีบรอนส์เงิน สภาพภายนอก เดิมๆ มีรอยบุบนิดหน่อยรอบคัน เพราะผู้หญิงขับ
    สภาพภายใน ดัดแปลงเป็น 4 ที่นั่ง โดยได้ทำการตัดทะลุแผ่นเก๋งแล้วเพิ่มเบาะหลังไป 2 ที่นั่ง และมีหลังคาแต่ไม่ใช่ของแครี่บอยนะครับ
    ยางใหม่ 4 เส้น+แมกซ์ 14'' ของฮอนด้าซีวิคเตารีด
    เครื่องเสียงพอฟังแบบมาตรฐาน vcd/MP3 ของ Worldtech
    สภาพเลขไมล์ 1700xx
    ลองขับโดยการเติมน้ำมันเต็มถังแล้วขับจากตัวเมืองชัยภูมิไปจนถึงอนุเสาวรีย์ชัยฯ (ความเร็ว80-90 นั่งไป 4 คน + สัมภาระเต็มกระบะ) กทม. หมดน้ำมันโซฮอล95ไป ครึ่งถัง :eek: (ระยะทางประมาณ 300-400 กิโลเมตร ไม่แน่ใจ) โดยรวมแล้วผมว่าการทรงตัวดี เสียงเครื่องเงียบ แล้วเร่งแซงได้ทันใจ เหยียบได้ 150+
    ราคารถ 84000 บาท (ยังไม่รวมค่าภาษีสรรพสามิตร)
    ค่าภาษีการดัดแปลงเป็นเก๋งอีกประมาณ 18000 บาท (สรรพสามิตร)

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่ารถที่ผมได้มาราคาถูกหรือไม่ แต่ผมว่าสภาพนี้ผมว่ามันดีเกินราคาเลยนะ อิอิ:D

อ้อลืมไป ผมชื่อ แน็ต นะครับ อายุ 20 อยู่ที่จังหวัดชัยภูมินะ อิอิ ถ้าวันไหนว่างๆอาจจะเอารูปมาลงให้ดูละกันครับ:p

ส่วนรูปตอนนี้ผมมีเท่านี้ครับ เพราะตอนนี้ตัวรถ ไปหาวิศวะรับรองการดัดแปลงที่ กทม. ถ้ากลับมาแล้วจะถ่ายให้ชมเพิ่มครับ
    1.เลขไมล์
    2.คอนโซล
    3.เบาะหลังที่เจ้าของเก่าดัดแปลงมาครับ
    อีกรูป
    4.เครื่อง (ยังไม่ได้เอาไปล้างห้องเครื่องเลยครับ แต่เอานิ้วเช็ตๆดูก็ยังใหม่อยู่ อิอิ)

แล้วรูปภายนอกจะตามมาเร็วๆนี้นะครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2009
  2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ :) ถ้ามีโอกาสโพสรูปรถมาโชว์ด้วยนะครับ :)

ไม่แพงครับ ซื้อรถมือสองมาอย่างแรกที่ควรทำคือเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดครับ :)

3. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

4. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ถูกครับ แล้วถ้าลองขับแล้วประหยัดขนาดนั้นก็คุ้มมากๆครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ยินดีต้อนรับครับ:)
    ผ่านมาทางขอนแก่นก็แวะทักทายกันได้นะครับ:D

6. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ยินดีต้อนรับครับผม ได้รถมาถูกดีครับ ไว้เอารูปมาโชว์บ้างนะครับ...

7. ยินดีต้อนรับคร้บ......

nv สุดยอดอยู่แล้วครับ...เอารูปมาโชว์กันมั่งครับ...

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV Club ยินดีต้อนรับครับ...:D

ได้มาราคาไม่แพงครับ...:D

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

ว่างแล้วโชว์ตัวด้วยคับ อยากเห็นๆ....:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาไม่แรงครับ
    ลงรูปด้วยครับอยากเห็นจัง
    ยินดีที่รู้จักครับ

11. tanawat028

tanawat028 New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นนะครับ อิอิ

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ น้องใหม่
    รถราคาไม่แรงหลอกครับ

13. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ประทับใจ

แต่ก่อนใช้วิงโรด พอขายคันนั้นก็มาใช้แวน เพราะความอบอุ่นในคลับนี้แหละ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยครับ
    ถ้าว่างก็ลงมามิตติ้งด้วยเด้อ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:41:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:41:09 ----------

ยินดีต้อนรับด้วยครับ
    ถ้าว่างก็ลงมามิตติ้งด้วยเด้อ

15. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ..ผมก็น้องใหม่เหมือนกัน..อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้