ขอเชิญ ชาวง MiNoRi ร่วมสนุกในงาน Friend&Fun Drang Day # 3

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย chang_kmitnb, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    ขอเชิญ ชาวง MiNoRi ร่วมสนุกในงาน Friend&Fun Drang Day # 3 ครับ

ฝั่งเราว่าไง ใครจะวิ่งรุ่นไหน ลงชื่อมาได้เลยครับ

งานมีวันที่ 12 กันยายน 2009 ในรายการ สนาม Bangkok Drag Avaenue คลองห้า ตั้งแต่ 12.00 - 18.00 น

มีรุ่นการแข่งขันคือ
    1 ฺ Bracket 21 วินาที + LadyS วิ่งรวมกันผู้หญิงลงแข่งขันรุ่นนี้ฟรี
    2. Bracket 20 วินาที
    3. Bracket 19 วินาที
    4. Bracket 16 วินาที
    5. Open Diesel
    6. Open Small Engine จำกัดรดที่มีระบบอากาศ ความจุไม่เกิน 1600 cc และรถยนต์ ไม่มีระบบอัดอาอาศ 2200 cc ถ้าเป็นระบบเกียร์ Auto อนุญาติให้ ถึง3000cc < 1JZ GE 2JZ GE วิ่งได้เฉพาะเกียร์ Auto.>
    7 Open Unlimited ไม่จำกัดรูปแบบการ ตกแต่งและ ระบบ ขับ เคลื่อน

อุปกรณ์ ที่นักแข่งต้องเตรียมไป
    1 หมวกกันน๊อค
    2 รองเท้าผ้าใบ
    3 รถที่เข้าแข่งขันต้องมีเข็มขัดนิรภัย นะครับ ของเดิมติดรถก็ได้ นะ

กฎกติกาการแข่งขันของสนามของ Bangkok Drag Avenue

1. ใช้การ Qualify แบบ Total time
    2. การ Qualify ได้คันละ 1 ครั้งเท่านั้น (ห้ามฟาล์ว) ต่อ 1 รุ่น
    3. ในรอบการแข่งขันในกรณีคู่แข่งขันฟาล์ว (สัญญาณไฟสีแดง)
    คู่แข่งขันต้องผ่านเส้นชัยเท่านั้น จึงถือว่าชนะ
    4. ขณะแข่งขันนักแข่งต้องรักษาลู่วิ่งของตนเอง ไม่ข้ามหรือทับเส้นกลาง
    ของ Track(เส้นแบ่งลู่วิ่งการแข่งขัน)
    5. รูปแบบการแข่งขันใช้ระบบ Qualify เพื่อหารถที่เวลาดีที่สุดจำนวน 16 คัน
    การจับคู่แบบ Head To Head ใช้ระบบ 1 พบ 16 , 2 พบ 15 , 3 พบ 14 , 4 พบ 13
    6.ผู้แข่งขันมีสิทธิ์ขอเวลาเพื่อซ่อมแซมรถในขณะแข่งขัน
    ได้ไม่เกิน 5 นาที(ต้องแจ้งคณะกรรมการแข่งขันก่อน) ต่อ 1 รอบการแข่งขัน

แข่งกัน สนุกๆ ค่าสมัคร 700 บาท วิ่งได้ทุกรุ่นตามกติกา ของรุ่นนั้นๆ ครับ

กำหนดการ
    ลงทะเบียน เวลา 10.30 น รับเบอร์ที่ใช้แบ่ง และ sticker sponsor
    เปิดซ้อมตั้งแต่ ช่วง บ่ายโมง
    เริ่มแข่งขัน โดยเรียงลำดับรุ่นที่แข่งดังนี้
    1 ฺ Bracket 21 วินาที
    2. Bracket 20 วินาที
    3. Bracket 19 วินาที
    4. Bracket 16 วินาที
    5. Open Diesel
    6. Open Small Engine
    7. Open Unlimited

รับถ้วย ถ่ายรูป

โปรโมชั่น ลงทะเบียนก่อนลดค่าสมัคร เหลือ 600 บาท ก่อน วันที่ 31 สิงหาคม 2552

มาร่วมสนุกกันครับ หากมีข้อ สงสัยเกี่ยวกับการแข่งขันหรือกติกาติดต่อได้ที่

083-7738568 พี่ช้าง ครับ
    0832745153 พี่เอ้ครับ
    0894777377 พี่โก๋แก่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  2. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    แล้วกรูจะวิ่งรุ่นอะไรได้วะเนี่ย
    สงสัย ต้องลงรุ่น Bracket 21 วินาที

3. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    สบายไม่มีรุ่นวิ่ง 5555

4. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    น่าวิ่งจัง เสียดายไม่มีรถ+ตังค์ไปวิ่ง หุหุ
    ขอบคุณที่เอางานแจ่มๆมาบอกกันนะครับพี่ช้าง

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อ้าว ไม่มีรุ่น Lady วิ่งฟรี หรอค่ะ ???

6. แหมน้องต้อม รถน้องมันไม่ต้องลง 21 หรอก อิอิ สรุปคือไม่มีใครไปวิ่ง เพราะไม่มีกะตัง ฮือๆ สัปดาห์นี้ตังไปอยู่กะลีโอ หมดแระ

7. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    มีซิรุ่นผู้ญ จัดเพื่อสาวๆ

8. chang_kmitnb

123
    0
    0
    ขอแก้ไขเรื่องรุ่น

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สงสัยงานนี้ ต้องเตรียมอาวุธครบมือไปด้วยอ่าเปล่า

น้องๆๆ เจ๊ป็อป แกอยากไปด้วยอ่า อิอิ

10. tana_art

267
    5
    18
    AE92 ยังว่างนะครับพี่แฟง 555
    ทางเดียวกันไปด้วยกันไม่เปลืองค่าน้ำมันด้วยครับ
    แต่พอดีรถผมมีเบาะแค่2ตัวนะครับ หึหึ

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    คือว่าอาร์ตชวนพี่แฟง หรือเจ๊ป็อปค่ะ พี่จะได้ทำตัวถูก หุหุ

ปล. ตกลงงานนี้เปงงานของใครหรอค่ะ ของทีมใดทีมหนึ่งเป็นคนจัดหรอค่ะ แล้วมีคนมาบอกว่า งานนี้เป็นงานของเค้า เค้าเป็นคนคิดจัดการขึ้นมา แต่เพียงผู้เดียว แล้วถ้าเกิดเรารู้สึกไม่ศรัทธาในความเป็นผู้ใหญ่ของคนๆนั้น แล้วเรายังอยากจะไปงานที่มีผู้จัดโชว์พาวเวอร์อยู่กันไหมอ่าค่ะ ??? คือไปแล้วเราต้องไปเสียตังค์ให้คนๆนั้นหรอค่ะ คือบอกตามตรง รู้สึกแย่อ่าคะ

12. tana_art

267
    5
    18
    ชวนพี่ป็อปครับ 555
    จริงๆตั้งใจชวนทั้ง2คนอ่าครับ แต่พอดีรถผมไม่มีเบาะหลังอ่ะครับ แล้วรถผมคันเล็กน่ะครับ
    คนตัวสูงๆแบบพี่แฟงอาจจะนั่งไม่สบายนัก อิอิ

เรื่องคนจัดงานนี่ไม่ทราบเลยอ่าครับ คงต้องถามพี่ช้างอ่าครับน่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดครับ
    เราไปร่วมสนุก ไปพบปะพูดคุยกันดีกว่าครับ ไปแบบสบายใจอ่าครับ โลกไม่ร้อน ^ ^

ปล. เสาร์หน้าถ้าไม่ติดขัดอะไร ผมว่าจะไปเรียนอังกฤษกะพี่แฟงด้วยนะครับ พอดีเสาร์นี้ไม่ว่างอ่ะครับ
    ถามนัทมาหลายทีแระครับ อิอิ

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    จะเรียนวิทยาศาสตร์ด้วยไหมหล่ะคะน้องอาต พี่จะได้ชวนครูป็อป

14. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ขยันเรียนกันอีกแย้ว

15. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    จะว่าไปรถผมก็ว่างนะยังไม่มีใครนั่งไปด้วยเลย

16. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    อยากเรียนวิทยาศาสตร์

17. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    ก็ลองเรียนวิทยาศาสตร์ ดูเเล้วจะรู้

18. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    แหมๆเรียนจนบรรลุแล้วนี้คร้าบ:D:D

19. tana_art

267
    5
    18
    หุหุ โนคอมเม้น... อิอิ

20. chang_kmitnb

123
    0
    0
    อยากเรียน วิดสาดดดดด้วยยย ใกล้แล้ว สาวๆวิ่งรุ่น 21 วิ ฟรีนะ

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไม่ไปอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้