ได้ใส่ซะที MoonRoof

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย HD 8, 22 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    เนื่องจากซื้อซันรูฟมาอยากใส่แต่หาที่ใส่ไม่ได้ซะทีประกอบกับไม่มีเวลา แต่ตอนนี้หาที่ได้แล้วและใกล้บ้านหน่อย แถวลำลูกกา ตรงข้ามโรงพยาบาลสายไหม จึงเอามาให้ติชมครับ[​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]

2. รอชมงานเสร็จคร้าฟ

3. HD 8

28
    1
    0

4. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    รอชมตอนเสร็จด้วยคนครับ เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ช่วยกระซิบนิดหนึ่งนะครับ อยากใส่เหมือนกันแต่ม่ายมีตังงงงง :cry:

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รอชมครับ อยากรู้ราคาทั้งหมดงบเท่าไรครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดตามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ออกมาหล่อแน่

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เวลาถอดหลังคาออก เค้าไม่ต้องดามเหล็ก ให้พวกเสา a,b,c สองข้างระยะเท่าเดิมไว้ก่อนหรอครับ

อย่างงี้เวลาใส่ มันจะเข้ารูปเดิมมั้ยครับเนี่ย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:21:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:21:08 ----------

เวลาถอดหลังคาออก เค้าไม่ต้องดามเหล็ก ให้พวกเสา a,b,c สองข้างระยะเท่าเดิมไว้ก่อนหรอครับ

อย่างงี้เวลาใส่ มันจะเข้ารูปเดิมมั้ยครับเนี่ย

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีใจด้วยนะคับ อย่างหล่อเลย เหมือนที่ กุ้งว่าครับ ต้องหาเสามาดามไว้ครับ เดี๋ยวผิดทรงครับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  11. HD 8

28
    1
    0

12. HD 8

28
    1
    0

13. HD 8

28
    1
    0

14. ของตรงรุ่นวางกันสดๆอย่างนี้...นี่เอง!

15. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ตรงรุ่นอะไร อะไรมันก็ง่าย
    สวยเลยตรับ

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าทำสีเส็จแล้วคงจะสวยแจ่มเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2010
  17. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ค่าบานรวมใส่เท่าไหร่ครับ

18. HD 8

28
    1
    0

19. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยๆ เลยครับ

20. HD 8

28
    1
    0

21. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมต่อครับ

22. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    สวยครับ ถ่ายทุกขั้นตอนเลย
    เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหร่ครับ

23. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    จะหล่ออีกคันแล้ว..ไหนๆก็เอากระจกหลังออกแล้ว น่าจัดจัดปัดหลังอีกสักชุดนะครับ สีทองคลอง 4 ลำลูกกาเหมือนกันครับ....
    ปล. เน้นกับช่างเรื่องสายน้ำทิ้งทั้ง 4 เสาด้วยนะครับ ให้หาอะไรรองสายยางไว้ด้วย ใช้ไปนานๆ สายยางไปเสียดสีกับตัวรถ เป็นรอยจนท่อยางระบายน้ำทิ้งฉีกขาด แล้วน้ำซึมลงในรถได้แล้วจะยุ่งตอนหลังครับ.

24. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
  25. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ได้หลังคาตรงรุ่น มาเท่าไรหรอครับ

26. HD 8

28
    1
    0
    ครับเสร็จแล้วครับได้รถมาแล้ว รวมหลังคาได้มา 14500บาทครับ แล้วค่าทำสีรวมเก็บรอบคัน ก็ 20000 ครับกับทำสีมือจับประตูพอดีของเก่ามันหัก และท่อน้ำทิ้งก็ใช้ขนาดใหญ่ทั้งหน้าและหลังเลยครับจะได้ระบายเร็วเพราะด้านหน้ามันเล็กไปหน่อย เบ็ดเสร็จก็ 3หมื่นกว่า รอเปลี่ยนสีรถอีกทีครับ พอดีต้องใช้รถนะครับเลยไม่ได้ทำทีเดียว ขอบคุญที่ติดตามนะครับ ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ติชมครับ ต้องไปแจ้งลงเล่มด้วยจะได้ไม่มีปํญหา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2010
  27. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สวยงามมากครับ

28. พวกที่ดูรูปรถที่ยังแต่งไม่เสร็จแต่รีบเอ่ยปากชมว่ารถสวยอย่างงั้นหล่ออย่างงี้นี่มันคืออะไรกันแน่ ไม่เข้าใจว่ะ ไม่ได้ต้องการจะกวนใครเฉพาะเจาะจงหรอกนะ แต่มันไม่เข้าใจจริงๆ อ่ะ
    ก็มีตั้งหลายภาพที่ช่างเขายังประกอบอยู่ไม่เสร็จ สีก็ยังไม่ได้ทำแล้วมันสวยที่ตรงไหนเหรอถึงได้ชมเอ๋าชมเอาอย่างนั้นน่ะ ขอโทษล่วงหน้านะครับถ้าทำให้ใครไม่พอใจ แต่ผมมันชอบพูดตรงๆน่ะ แฮ่ะ แฮ่ะ
    :)

โคตรโดนใจเลยพี่โต้ง รถมันยังเป็นซากอยู่แท้ ๆ ก็ชมกันว่าสวย สวสัยจริง ๆ ว่ามันสวยตรงไหน
    เสร็จก็ยังไม่เสร็จ สีก็ยังไม่ได้พ่น เอาหนังสือพิมพืปิดไว้ก็สวยแล้วเหรอ 555+

ที่ว่าต้องดามหลังคา ไม่รู้จะดามไปทำไม ถอดหลังคาเดิมออก เอาซันรูฟใส่ ร่องน้ำ ร่องหลังคา
    มันตรงกันเป๊ะอยู่แล้ว ถ้าไม่ตรงกันยังไงมันก็วางไม่สนิท เอาเหล็กมาดาม แล้วมันจะดีขึ้นตรงไหน
    เพราะเหล็กที่ดามมันก็ท่อแป๊บดี ๆ นี่แหล่ะ ยิ่งดาม มันยิ่งทำให้เสียรูปทรงกันเข้าไปใหญ่ ของเดิม ๆ
    มันมี Marking ของมันมาไว้อยู่แล้วครับ ผิดไปมิลเดียวก็ดูรู้แล้ว วางไม่ลงแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้