MR2 เกียร์ธรรมดา เดิมๆ เนี่ยมันคลัชแข็งมั้ยอ่าครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีเมื่อคืน ขับรถขึ้นบ้าน แล้วแบบต้องกระดิ๊บๆ กะระยะ อย่าให้ชนฝาผนังโรงจอดรถอ่าครับ แล้วต้องเหยียบคลัชบ่อย จนขาผมตะคริวขึ้นเลย เหอๆๆๆ ก็เลยสงสัยอ่าครับ เพราะตั้งแต่ผมได้รถคันนี้มา คลัชมันก็แข็งมานานแล้วอ่า คือขับรถตัวเอง แล้วไปขับรถที่บ้านเกียร์ธรรมดาคันอื่นๆ ผมเหยียบคลัชรถคนอื่นจมไปเลยอ่า แบบว่ามันเบากว่ารถผมเยอะมาก เลยอยากรู้อ่าครับ รถเพื่อนๆคลัชแข็งกันหรือเปล่า หรือว่า MR2 คลัชเดิมปกติคลัชมันแข็งมั้ยอ่าครับ สอบถามเป็นข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ

2. รถผมนิ่มนะครับ นิ่มพอๆ กะวีออสเลย แต่คันเก่าผมก็แข็งมากกกก เหมือนกัน

ผมว่าปั๊มคลัทช์ตัวบนมีส่วนมาก ลองดูเบอร์ขนาดแม่ปั๊มไหมครับว่าเบอร์อะไร

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    คลัชของ 3s เดิมๆค่อนข้างแข็งอยู่แล้วครับ แต่ปั๊มคลัชตัวบนก็มีส่วนครับ

4. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ขาผ่อนแรงช่วยท่านได้ ผมเพิ่งได้มาใส่แล้วชีวิตเป็นสุขอีกเยอะครับ
    เดียวผมเอารูปให้ดูว่าต่างกันยังไงน่ะครับ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอบคุณทุกคนมากครับ เด๊ยวจะลองเช็คปั้มคลัชดู ว่าเป็นรุ่นไหน แต่ก่อนจะเช็ค จะลองไปสืบหาดูก่อนว่าตำแหน่งปั้มคลัชอยู่ตรงไหน 55555

รอดูนะครับจิ๊บ แล้วผลการแข่งขันเป็นไงบ้างครับ กับเจ้าโดเรม่อนตัวแรง อิอิอิ

6. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ของผม os ก้อแข็งนิดหน่อยนะคับ............................

7. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    นิ่มครับถ้าอุปกรณ์ทุกอย่างครบและสมบูรณ์

8. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ของนู๋นิ่มนางิงิ

9. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ลืมไปถ่ายรูปมาเดียวรอแปปนึงครับ ขอโทษที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้