ที่เปิดฝากระโปรงหน้าหัก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boygaga, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    คือ ที่เปิดฝากระโปรงหน้าหัก ( ตัวดึงในห้องโดยสาร ) ไม่ทราบว่ามีอะไหล่ขายรึเปล่า แล้วเปลี่ยนยากใหม รบกวนผู้มีประสบการณ์แบ่งปันความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เคยโทรถามศูนย์มีนะครับ จำราคาไม่ได้แล้ว
    อู่สีทำ หัก เซ็งเลยครับ อู่นี้ประกันกรุงเทพถอน
    สิทธิ์ออกไปหลายปีแล้ว แย่มาก ๆ แต่ช่างที่อู่
    ทำแบบ อ๊อกพลาสติกเชื่อมไว้ให้ ไม่สวยแต่ใช้
    งานได้ มา 5 ปีกว่าแล้วครับ(ลักษณะพลาสติกเป็น
    เส้น เอามาดาม แป้นไว้ครับ แบบเชื่อมติดกัน)ผม
    ไม่ทราบเขาเรียก กันว่าอะไร ขออภัยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ศูนย์ มีครับ

4. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ของผมก็ทำหักครับ ซื้อมือสองมา เปิดวันที่สองดึงแรงไปหน่อย หักเลยครับ
    จากนั้นก็ใช้กาวตราช้างหยอดเยอะๆหน่อย แล้วก็เอาไปแปะไว้ที่เดิม จัดตำแหน่งให้ดี แล้วก็ทิ้วไว้ให้แห้ง จะให้ทีทาตอนกลางคืนครับ ทิ้งไว้จนเช้า ลองดึงดูเบาๆก่อน ถ้าดึงแล้วไม่หักออกมาอีกก็ ยินดีด้วยครับ แล้วก็ทำการหยอดกาวเพิ่มอีกครั้งครับ เพื่อความมั่นใจ ทุกวันนี้ผมยังใช้ได้อยู่เลยครับ ถ้ามันหลุดอีกละก็ แนะนำให้เปลี่ยนจากกาวตราช้างเป็นกาวอย่างอื่นครับ รู้สึกว่าจะเป็นกาวอีพอกซี่รึอะไรสักอย่างครับ ที่มันต้องมีสองหลอดแล้วมาผสมกัน อันนี้แน่นมากครับ รับรองได้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=665786

5. Sam_EK

Sam_EK New Member Member

22
    0
    0
    ศูนย์มีครับ

6. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ ตอนนี้หายแล้ว ใช้กาวที่ผสมกัน 2 ส่วน จำชื่อบ่ได้แต่แข็งมากเวลาแห้งสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้