ยางขอบประตู ของศูนย์ถูกจัง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    วันนี้เข้าศูนย์นิสสันตลาดไท เพื่อจะไปสั่งบังโคลน(ซุ้มล้อหน้า) ก็เลยถามถึงยางขอบประตู

เขาบอกว่า ของจะเข้า 27 มิ.ย. 54 นี้ ราคาข้างละ 360 บาทสำหรับประตูหน้า และ 370 บาทสำหรับประตูหลัง

งงว่าทำไมถูกจัง แต่ก็สั่งจองไว้ 4 เส้นเลยคับ เอาไว้ถ้าถึงเวลาไปเปลี่ยนเมื่อไหร่ จะมาแจ้งให้ทราบถึงคุณภาพครับ

ผมเคยไปถามร้านข้างนอกบอกว่า ของแท้เส้นละ พันกว่าบาท
    ของไต้หวันเส้นละ แปดร้อยกว่าบาท

ตกลงอันไหนดีกว่ากันหนอ ต้องลอง และก็ต้องรอคับ หุหุ

2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    จริง อะ
    แล้วบานฝาท้าย เท่าไร่ครับ จะได้ไปจัดบ้าง

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    โห... ถ้าราคานี้เปลี่ยนแท้ยกคันไปเลย

4. pattago

78
    0
    0
    เด๋วพรุ่งนี้เข้าไปถามให้คับเรื่องบานฝาท้าย

ส่วนเรื่องยางขอบประตู ต้องรอดูก่อนนะคับ ของเข้าสิ้นเดือน ผมกัวพนักงานจะเข้าใจผิดจังเลย แต่ผมก็พาพนักงานเดินมาชี้ดูที่รถด้วยนะ หวังว่าไม่ผิด

5. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    ใช่ครับถ้าราคาผมขอรอเปลี่ยนด้วยคนครับ
    ของเก่าไม่ใหวหมดสภาพแล้วครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยาง ขอบประตู นิ่มๆ รอบ นอก รึเปล่าครับ :D (ยางกันน้ำ)
    ถ้ายางขอบกระจก อะ 1400 ++

ศูนย์ nissan ทุกศูนย์ใน กทม. ไม่ stock อะไหล่ที่เป็นยางครับ สั่งเช้าได้บ่ายๆ
    สั่งบ่ายๆ ได้ บ่ายอีกวัน :D

ถ้า บอกว่าของจะเข้าต้องถามพนักงานดีๆนะครับ :D อาจเอาของอื่นมาปล่อย :D

7. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ถ้าได้ของแล้วยังไงช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ รอเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เส้นละพันกว่าคงยางสักหลาดขอบกระจก

ยางขอบประตูไม่เคยเปลี่ยนเหมือนกันเลยไม่รู้ราคา...:eek:

9. pattago

78
    0
    0
    เปลี่ยนมาแว้วคับ ที่ศูนย์โทรมาบอกว่า ได้ของแล้ว ไม่ต้องรอ เลยจัดการเรียบร้อยคับ

พอดีว่า รู้จักกับคนรับรถของที่ศูนย์ เขาเลยลดให้ 10%

หลังจากเปลี่ยนมาแล้ว ก็ดีคับ แน่นดีมาก แต่ปัญหาคือ ปิดประตูยากขึ้นพอสมควร ต้องออกแรงเพิ่มขึ้น

ส่วนท่านที่ฝากถามถึงยางขอบฝาท้าย VAN เช็คให้แล้วคือ 1970 บาทครับ

10. 7sin

155
    1
    18
    จัดไป เลยครับ
    เงียบขึ้นเปล่าครับ?

ปล. ศูนย์ นิสสันตลาดไท อยู่ตรงใหนครับ
    ขอเบอร์ ศูนย์ด้วยครับ
    เสาร์นี้จะไปจัดบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2011
  11. pattago

78
    0
    0
    เบอร์ศูนย์นิสสันตลาดไท 0-25295500
    ถ้ามาจากรังสิต ก็ตรงยาวไปเรื่อยๆ เลย ธรรมศาสตร์ไป ก็ชิดซ้ายขึ้นสะพานกลับรถเกือกม้า (มองไปด้านขวาจะเห็นตลาดไทอยู่ฝั่งตรงข้าม)
    ศูนย์จะอยู่ตรงตีนทางลงสะพานกลับรถพอดี หลังจากลงสะพาน ต้องชิดซ้ายเลยคับ มันกระชั้นชิดมาก ผมชะลอตรงทางลงสะพานพอเห็นรถว่างๆก็ลักไก่เลี้ยวซ้ายเข้าศูนย์เลยคับ ระวังเลยนะคับ

แต่จิงๆแล้วสั่งศูนย์ไหนก็น่าจะเหมือนกันนะ ลองดูศูนย์ใกล้บ้านก่อนคับ

ท่านต้องสั่งตั้งแต่วันศุกร์นะคับ เพราะที่นั่นไม่มีของ สั่งวันศุกร์ วันเสาร์ก็ได้ของช่วงบ่ายๆคับ

12. 7sin

155
    1
    18
    ขอบคุณครับ

13. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    เดียวจะตามไปเปลี่ยนด้วยครับ

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยางขอบประตู คือยางที่กันน้ำ นิ้มๆ นะครับ ราคานั้น ทุก ศูนย์ ครับ .... :D

15. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ตามไปจัดมั่งดีกว่า
    แต่มันเงียบกว่าเดิมมั้ย

16. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตกใจนึกว่าขอบกระจก งั้นก็กราคาตามนั้นคับ

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ไม่ต้องตามไปหลอกครับ ราคาเท่ากันทุกศูนย์ครับ :D ไปไกลเปลือง ลดโลกร้อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้