projector neon 5,500 บาท ทั้งชุดคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kromnouvo, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromnouvo

kromnouvo New Member Member

42
    0
    0
    ต่อเนื่องจากหัวข้อ ไฟหน้า projector neon สว่างโคตร
    มีคนถามเข้ามามากมายคับ พี่แป้งเลยติดต่อไปยังผู้ขายที่ต่างประเทศ
    เพื่อขอราคาที่ถูกลงไปอีก เพื่อให้เพื่อนๆได้เป็นเจ้าของกันได้ง่ายขึ้น
    ได้ความว่า สามารถซื้อได้ในราคา ชุดละ 5,500 บาท อุปกรณ์ทุกอย่างเหมือนเดิม
    แต่ต้องสั่งอย่างน้อย 10 ชุด ครับ จึงอยากรวบรวมเพื่อนๆที่สนใจ
    รวมกันสั่ง โดยแจ้งความต้องการที่ พี่แป้ง โทร.087-9072535
    ใครสนใจก็โทรไปครับ ราคาถูกอย่างนี้หาไม่ได้อีกแล้วครับ
    ปล.พี่แป้งฝากมาบอกว่ามีคนโทรมาว่าพี่แป้งขายของตัดราคา
    แต่พี่แป้งบอกว่าไม่สนใจครับ เพราะว่าไม่ได้ทำเพื่อการค้า แค่อยากให้เพื่อนๆได้ใช้ของดีราคาไม่แพงครับ

อุปกรณ์ตามรูปน่ะครับส่วนไฟเลี้ยวเป็นอีกรูปนึงของ depo
    ไฟใหญ่มาพร้อมกับหลอดไฟ 65 w. X 2 ,80 w. X 2

2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    สุดยอดเลย แต่น่าเสียดายผมเปลี่ยนไปแล้วรุ่นเดยวกันด้วย เพื่อนๆๆชาวคลับท่านใดสนใจก็ติดต่อเลยนะครับ ถูกจริงๆๆ

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    เพื่อนๆว่างัยครับ

4. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เสียดายผมพึ่งซื้อมา

5. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    เอาของเก่ามาขายผม แล้วซื้อของใหม่ก็ได้นะ

6. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ถึง 10 ล่ะยังบอกด้วย มีรุ่นสีดำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้า

7. kromnouvo

42
    0
    0
    ขอทำความเข้าใจใหม่หน่อยนึงคับ หลายคนเข้าใจว่า ไม่ถึง 10 ชุด
    แล้วผมจะไม่สั่งให้ ไม่ใช่อย่างงั้นคับ 1 ชุด ก็สั่งให้คับ ราคาตามที่บอกไว้
    เพียงแต่ผมมีข้อตกลงกับทางผู้ขายว่าจะสั่งซื้ออย่างต่อเนื่องเป็นลูกค้าประจำ
    เท่านั้นคับ ตอนนี้ก็ทยอยสั่งให้กับเพื่อนๆไปบ้างแล้วคับ ใครอยากได้ก็บอก
    มาได้คับ จะได้ไม่ต้องพึ่งไฟรถคนอื่นคับ ยิ่งที่ไหนไม่มีไฟทางด้วยอันตราย
    คับ

8. JCNeon

JCNeon Guest

0
    0
    0
    ซื้อมาแล้วเอาไปเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ

เอาไปเปลี่ยนกันที่ร้านไหนครับ หรือสามารถเปลี่ยนเองได้ไม่ยากครับ

9. kromnouvo

42
    0
    0
    เปลี่ยนเองก็ได้ครับ

10. JCNeon

0
    0
    0
    ผมลองถอดไฟหน้าเดิมออกมา พบว่าขั้วไฟไม่เหมือนกันครับ ไม่สามารถสวมขั้วไฟเดิม เข้ากับตัวโคม projector (DEPO) ได้ ไม่ทราบว่า พอจะรบกวนให้แนะนำวิธีการทำได้หรือเปล่าครับ หรือ แนะนำร้านที่เคยเปลี่ยนรุ่นนี้มาแล้วก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

11. MO-ON

MO-ON New Member Member

6
    0
    0
    ลองโทรหาคุณเป้ดูซิครับ ผมเอาไปให้คุณเป้ต่อสายไฟให้

12. JCNeon

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ mo-neon สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองติดต่อคุณเป้ดูครับ

13. JCNeon

JCNeon New Member Member

9
    0
    0
    เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ คุณเป้มากครับ ลองทดสอบเมื่อคืน ก็สว่างขึ้นกว่าโคมเดิมๆมาก แต่ลองปรับระดับไฟต่ำยังไม่ค่อยลงตัว ใครพอจะแนะนำวิธีการตั้งระดับไฟต่ำของโคม projector ได้บ้างครับ

14. constandtin_peet

constandtin_peet New Member Member

8
    0
    0
    รบกวนขอดูรูปหน่อยครับ สนใจครับ

15. JCNeon

JCNeon New Member Member

9
    0
    0
  16. kromnouvo

42
    0
    0
    การต่อสายไฟ

การติดตั้งสามารถทำเองได้ครับ หลังจากที่ถอดไฟออกมาแล้ว
    ขั้วไฟเดิมกับของใหม่อาจจะไม่เหมือนกัน แต่สามารถดัดแปลงได้ง่ายๆครับ
    โดยไฟหน้าของนีออนจะมีสายไฟ 3 เส้น เป็นกราวน์ 1 เส้นใช้ร่วมกัน
    ส่วนอีกเส้นเป็นไฟสูง อีกเส้นก็เป็นไฟต่ำ ก็เลือกต่อเอาครับ
    แต่ถ้าต้องการให้ติดพร้อมกันทั้ง 2 ดวง เวลาเปิดไฟสูงก็ต้องใส่รีเลย์
    ไว้วันหลังจะเอาวงจรการต่อรีเลย์มาลงให้ดูน่ะครับ

17. kromnouvo

42
    0
    0
    รูปไฟหน้า projector neon

projector neon 95-99
    แต่ในรุ่นที่สั่ง ไฟเลี้ยวไม่ใช่ในรูปนี้น่ะครับเป็นอีกรูปนึง

18. constandtin_peet

constandtin_peet New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด่วเก็บเงินก่อนครับ

19. kromnouvo

42
    0
    0
    ตอนนี้มีชุดไฟ projector และไฟเลี้ยว อยู่ 1 ชุด ของเพิ่งเข้ามาวันนี้ 6/8/52
    ราคา 5,500 บาท + ภาษีศุลกากร 361 บาท ใครสนใจก็มาเอาไปครับ
    แป้ง 087-9072535

20. kromnouvo

42
    0
    0
    ชุดนี้สินค้ายอดนิยมครับมีคนเอาไปแล้ว มาไวไปไว
    ตอนนี้ของมีผลิตใหม่แล้วครับใครสนใจจะสั่งให้ครับ...แป้ง

21. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ขอรับไฟหน้า 1 ชุดครับผม แล้วยางหุ้ม 1 คู่ด้วยครับ

22. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    จัดปาย...:)

23. kromnouvo

42
    0
    0
    เด่วของเข้ามาจะจัดส่งไปให้น่ะครับ
    พี่เค้าอยู่ถึงหาดใหญ่ นับถือๆ...แป้ง

24. kromnouvo

42
    0
    0
    วันนี้ชุดไฟหน้าส่งมาถึงแล้วครับเด่วจะจัดส่งไปให้ที่หาดใหญ่ตามที่สั่งจองน่ะครับ

25. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
  26. yivaa_misa

yivaa_misa New Member Member

12
    0
    0
    ไม่ทราบว่า จะมี ของมาอีกไหมค่ะ เข้ามาดูบ่อย ๆ จนเกิดกิเลสในใจแล้วล่ะค่ะ.....สวยดี

ยิ่งเห็นสภาพรถโทรม ๆ ตัวเอง..ก็อยากตกแต่งเสียบ้าง...แต่หมดตัวเพราะซ่อมหลายอย่างเหมือนกัน

อีกอย่างไฟหน้ารถ กลางคืนนี้แทบมองถนนไม่เห็นเลยค่ะ แถมยังเหลืออ๋อยอีกต่างหาก .......

27. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    อื่ม ฟังแล้วมีเหตุผล 55555

28. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    จั๊กบาทว่ามาคุณแม็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้