เสียงปั๊มติ๊ก ดังนานจังคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    มีเสียงดังเหมือนแมลงมาอยู่ที่หูคับ แต่ถ้าวิ่งๆอยู่ เสียงภายนอกจะกลบจนไม่ได้ยินคับ

ถ้ารถจอดเฉยๆ หรือเพิ่งสตาร์ท จะได้ยินเสียงคับ

ไม่รู้ว่าปกติรึป่าว ดังตลอด รบกวนชี้แนะด้วยนะคับ

ขอบคุณมากมายคับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ถังเจาะแปลงใส่ปั้มติ๊ก(เครื่องคาร์บูเดิมวางใหม่เป็นเครื่องหัวฉีด)หรือ เป็นถังที่มีปั้มติ๊กอยู่แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2010
  3. pattago

78
    0
    0
    เครื่องคาร์บู วางใหม่ ใส่หัวฉีดคับ

4. didomon

2,380
    2
    0
    ที่มันดังนานเพราะมันทำหน้าที่จ่ายน้ำมันไปยังเครื่องยนต์ตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ติดครับ... ถ้าไม่อยากดังมากต้องหาถังตรงรุ่นที่มีปั้มติ๊กของเครื่องหัวฉีดใส่ครับ

ปล. อีกวิธี...ติดแก๊สเลยครับไม่มีเสียงปั้มติ๊กแน่ๆครับ

ยังไงก็รอเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกมาช่วยตอบ...และแสดงความคิดเห็นอีกทีนะครับ

5. pattago

78
    0
    0
    ติดแก๊สอยู่แล้วคับ ระบบ mix

6. didomon

2,380
    2
    0
    แล้วเวลาวิ่งแก๊สมีเสียงปั้มติ๊กไหม....ถ้ามีแสดงว่าช่างวายสายไม่ทำระบบตัดปั้มติ๊ก...ถ้าไม่ทำระบบตัดปั้มติ๊กระวังปั้มติ๊กพังนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้