งูเห่าอยากลงเกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปอล, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปอล

ปอล Guest

0
    0
    0
    ผมใช้accord งูเห่าเครื่อง F23A เกีนร์ออโต้กล้เดี้ยงแล้ว เลยอยากลงเกีนร์ธรรมดา แต่ของตรงรุ่นหาไม่ได้เรย ไม่ทราบว่าจับเกียร์ตัวไหนมาชนได้บ้างครับ F22, F20 นี่ชนได้ป่าวครับ อัตราทดอันไหนที่น่าจะลงตัวที่สุด รบกวนพี่ๆช่วยกันตอบด้วยครับ ทำที่ไหนดี งบประมานเท่าไหร่ ช่วยหน่อยนะครับ

2. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เกียร์ เครื่อง F ชนได้หมดเลยคับ อยากสนุกไม่มอง H22a มั่งหรอ ราคาต่างกับนิดหน่อยเน้อ

3. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ก็อย่างที่ข้างบนบอกครับ เครื่อง f ชนเกียร์ตระกูล f ได้หมด เปลื่ยนเกียร์แล้วก็ต้องหากล่องด้วยน่ะครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    F H ชนได้ทั้งสองตัวครับ
    แต่จะหนักที่อุปกรณ์อื่นๆต้องหาอีกพอสมควร

5. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    มันสำคัญที่กล่อง คับ ถ้าหาไม่ได้โทรมา กล่อง F23 M/T

6. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ที่อู่ ก็มีอยู่คันหนึ่ง เป็นรถของช่าง เครื่อง F23A ชน เกียร์ Manual H22A กล่องเดิม
    ไปลองขับมา สนุกใช้ได้เลย อ่ะ แต่รอบตัดเหมือนเดิม

ไม่ลองเปลี่ยนไปเป็นเกียร์ Shift-tonics ดูล่ะคับ ใช้ได้เลย อารมณ์ เหมือนเกียร์ Manual ที่สำคัญรอบไม่ตัดด้วยล่ะ

เอารูปภายใน รถน้องที่ office มาให้ดู F23A-shift-tonics Face-off Euro-R

แก้ไขล่าสุด: 1 กันยายน 2009
  7. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้