จะซ่อมหรือจะเปลี่ยนดี หัวเพลาล้อหน้าขวา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 13 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    จะซ่อมหรือจะเปลี่ยนดี หัวเพลาล้อหน้าขวา
    รถผม nv wringroad หัวฉีด ปี2004

ล้อหน้าขวา วิ่งทางตรง มีเสียงดัง เลี้ยวไม่มีเสียง
    ให้ช่างแถวสายไหมตรวจเช็คเบื้องต้น เป็นหัวเพลา ล้อหน้าขวา
    1. ควรเปลี่ยนใหม่ หรือซ่อมดีครับ
    2. ราคาต่อข้าง ของแท้ กับของเทียม ประมาณเท่าไรครับ
    3. ควารจะเปลี่ยนหัวเพลาเฉพาะข้างที่เสีย หรือเปลี่ยน ทั้งสองข้างเลย
    4. ราคาประมาณเท่าไรครับ
    5. ร้านที่ซ่อม หรือทำช่วงล่างดีๆ มีแถวไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวรามอินทราครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2010
  2. P_Jik

91
    1
    8
    เงียบจัง

3. P_Jik

91
    1
    8
    ไปทำมาแล้วครับ "แต่ไม่ได้ทำเพลา"
    ปัญหา เสียงดังล้อหน้าขวา เกิดจากผ้าเบรคหมด เปลี่ยนผ้าเบรคแล้ว หมดไป พันกว่าบาท
    อาการต่อมา ตรวจเจอยางหุ้มเพลาล้อหน้าซ้าย ฉีกขาดมีจารบีแตกออกมา ทำการเปลี่ยนยางหุ้มเพลาแท้ศูนย์ +ค่าแรง ประมาณ เก้าร้อย
    ขับกลับบ้าน อาการปกติแล้วครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

แอบถามราคาหัวเพลาของแท้ ตกข้างละ 4000.- โชคดีจังที่ไม่ได้เกิดจากเพลา

ใครมีร้านแนะนำทำช่วงล่างดี แถวรามอินทรา บอกหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

4. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ดีนะคับที่เจอปัญหาก่อน ถ้าไม่งั้นเปลี่ยนหัวเพลาตั้งหลานตังค์ แล้วไม่หายล่ะเซ็งเลยคับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมมีอู่แถวรามนะครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    วันนี้ไปทำแผ่นพลาสติค ปิดใต้ท้องเครื่อง มา ข้างซ้าย - ขวา ตกข้างละ 255.- เบิกศูนย์ครับ

8. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกท่านครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2010
  9. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ดีใจด้วยครับ ไม่เป็นไรมาก ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟัง

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีใจด้วยครับผม

11. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณครับ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พอดีเข้ามาดูช้าไปหน่อยครับ มีปัญหาอีกครั้งเมมเบอร์ผมไว้เลยครับ084-6403573 ลูกอ๊อดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้