เพราะรักเพื่อน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมให้เพื่อนยืมรถไป แล้วรถกลับมาไม่เหมือนเดิมครับ
    พังสิครับ แต่ไม่มากครับ
    เข้าเรือ่งเลย อยากจะถามผู้รู้ ไอตัวดึงเปิดฝากระโปรงหน้าที่อยู่ใต้พวงมายนะ
    เพื่อนทำหักตอนนี้เปิดไม่ได้จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    รบกวนท่านผู้รู้แนะแนะหน่อยครับ
    Pm บอกจะขอบพระคุณหลายครับ

2. p_ek

90
    9
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมให้เพื่อนยืมรถไป แล้วรถกลับมาไม่เหมือนเดิมครับ
    พังสิครับ แต่ไม่มากครับ
    เข้าเรือ่งเลย อยากจะถามผู้รู้ ไอตัวดึงเปิดฝากระโปรงหน้าที่อยู่ใต้พวงมายนะ
    เพื่อนทำหักตอนนี้เปิดไม่ได้จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    รบกวนท่านผู้รู้แนะแนะหน่อยครับ
    Pm บอกจะขอบพระคุณหลายครับ
    0837755406 โป้งครับ

3. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ร้าน ส.รุ่งโรจน์ แถววรจักรเลยครับ

4. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    งานเข้าอีกแล้วนะครับน้อง

5. p_ek

90
    9
    0
    เข้าบ่อยเลยพี่
    แต่งานนี้เซ็งกว่า ตรงที่ไม่บอกเราให้เราเห็นเอง

6. p_ek

90
    9
    0
    ราคาเท่าไร เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ ประมาณเท่าไรครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เหมือนเพื่อนผมเลย ยืม รถ ไป เอารถมาคืน ล้างมาให้ด้วยเงาเเว๊บ

8. เรื่องรถ เรื่องปืน ถ้าไม่จำเป็น หรือไว้ใจกันจริง ๆ ไม่ควรยืมกันครับ

ส่วนตัวดึงเปิดฝากระโปรง เบิกศูนย์ หรือ YSC ได้เลยครับ

9. p_ek

90
    9
    0
    ไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้น

10. p_ek

90
    9
    0
    ผมไปถามร้านมาแล้ว เขาบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งเส้นเลยครับ
    ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเปลี่ยนมาแล้วบ้างครับ
    (ผมนึกว่าเปลี่ยนเฉพาะตัวดึง)แบ่งปันประสบการณ์ให้ฟังหนอ่ยครับ
    ขอบคุณครับ

11. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    รถ ปืน กล้อง เมีย

12. p_ek

90
    9
    0
    ขอบคุณครับ

13. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ของผมก็ทำหักครับ ซื้อมือสองมา เปิดวันที่สองดึงแรงไปหน่อย หักเลยครับ
    จากนั้นก็ใช้กาวตราช้างหยอดเยอะๆหน่อย แล้วก็เอาไปแปะไว้ที่เดิม จัดตำแหน่งให้ดี แล้วก็ทิ้วไว้ให้แห้ง จะให้ทีทาตอนกลางคืนครับ ทิ้งไว้จนเช้า ลองดึงดูเบาๆก่อน ถ้าดึงแล้วไม่หักออกมาอีกก็ ยินดีด้วยครับ แล้วก็ทำการหยอดกาวเพิ่มอีกครั้งครับ เพื่อความมั่นใจ ทุกวันนี้ผมยังใช้ได้อยู่เลยครับ ถ้ามันหลุดอีกละก็ แนะนำให้เปลี่ยนจากกาวตราช้างเป็นกาวอย่างอื่นครับ รู้สึกว่าจะเป็นกาวอีพอกซี่รึอะไรสักอย่างครับ ที่มันต้องมีสองหลอดแล้วมาผสมกัน อันนี้แน่นมากครับ รับรองได้ครับ

ของผมพี่ชายแฟนยืมรถยังไม่ให้เลยครับ
    ทะเลาะกันก้อยอม เพียงพูดว่า
    "รถกรูส์...กรูส์ไม่ให้...เปงรัยไปคัยซ่อม"
    เท่านั้นเปงเรื่อง...แต่ดีกว่าปวดหัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้