มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ ปัดน้ำฝนดังแล้วสะดุดด้วยต้องค่อยฉีดน้ำเลี้ยงไว้ตลอด แต่ไม่ได้เป็นเพราะใบปัดเห

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    จนมันดึงก้านปัดจนโค้งลงที่กระจกเลย ถ้าใครเคยเป็นและมีวิธีเเก้ช่วยบอกทีเพราะผมเปลี่ยนใบปัดมาไม่รู้กี่คู่แล้วของศูนย์ก็ลองแล้วแต่ไม่หาย งง จริงๆ ช่วยหน่อยนะครับ

2. แต่ก่อนใช้ของ Bosch แล้วไม่ดังครับ พอเปลี่ยนมาเป็นของแต่งดังเลยครับ หรือถ้าอยากหายดังลองเปลี่ยนมาเป็นแบบโค้งปัดดีแถมสะอาดด้วยคับ

3. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    เอายาขัดสีมาขัดกระจกช่วยได้

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ของผมก็เป็น ครับ

5. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    กระจกอาจจะมีคราบยางปัดน้ำฝน เก่าๆ ติดอยู่ก็ได้

ลองเอา น้ำยาขัดสีรถ ขัด ออกหลายๆรอบ (น้ำยาขัดนะครับ น้ำยาเคลือบใช้ไม่ได้)
    เพื่อล้างเอาคราบยางเก่าๆออก

แต่ถ้าไม่หาย สปริงก้านปัดน้ำฝนอาจจะล้า สาเหตุเกิดจาก ยกก้านปัดน้ำฝนทึ้งไว้บ่อยๆ

ทำให้สปริงไม่มีแรงกดก้านปัดให้แนบกับกระจก เลยเกิดการ ใบปัดน้ำฝนกระโดด
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------
    หรือบางทียางปัดน้ำฝนใหม่ๆ มันดูดกระจกครับ ช่วงแรกๆ มันจะดัง
    ใช้นำยาเคลือบสี ขัดที่กระจก เพื่อให้มันลื่นขึ้น อยู่ได้ประมาณ 3 ฝน พอยางปัดน้ำฝนเริ่งแข็งก็จะเงียบไปเองครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ก้านมันอาจจะผิดรูปแบบมากกว่าครับ

7. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    มีใครมีความคิดเห็นไรอีกมั้ยครับ

ช่วยกันหน่อย

8. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ผมเคยเป็นครับ ลองดูที่ก้านปัดมันอาจจะงออยู่ครับผิดรูปนิดเดียวมันก็เป็นแล้ว
    สาเหตุมาจากที่เราใส่ยางปัดไม่ตรงรุ่นบ้างและยาวไปบ้างมันทำให้มันเกิดการ
    เกี่ยวกันสักครั้งแต่เราอาจไม่เคยสังเกตุมัน ผมโดนมาแล้วครับ ลองดู น่าจะตรงกันนะ
    ค่อยๆดัดก้านมันนะครับ ดูก้านที่มีปัญหาที่ทำให้มีเสียงดังและกระโดดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้