รถผมโดนงัด+ทำร้าย (ซ่อมแล้วคับ)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tae_nissannv, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รถผมโดนงัด+ทำร้ายคับ

ฝากระโปรงด้านหน้าโดนกระชากยางรองออกมา และมีรอยงัด (ในรูปผมใส่ยางแล้วคับ)

ซุ้มล้อด้านหน้าซ้าย โดนงัด เป็นรอยเหมือนไขควง และตรงกันชนด้านหน้าซ้ายมีรอยถูกกระทำ
    อย่างรุนแรง เป็นรอยลึกมากกว่า 20 แผล

แก้มด้านหน้าซ้าย มีรอยถูกทุบ 4 จุด

อยากจะฝากเตือนพี่ๆน้องใน NV CLUB ไปจอดรถที่ไหนก็ตรวจสภาพรถเสียก่อนนะคับ
    ผมจำไม่ได้เลยว่าไปโดนที่ไหน เพราะไปหลายที่มาก แต่คิดว่าเกิดภายในเสาร์อาทิตย์
    29 - 30 ส.ค. 52 แน่นอนคับ เศร้ามากๆๆๆๆๆ เสียเงินอีกแล้ว :cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2009
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จับได้แม่ม.....:mad: ......ตัดมือทิ้งซะไอ้พวกเลวนี้:mad:
    เสียใจด้วยนะครับ....กลับมาหล่อไวๆแล้วกัน

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เอ่อ

ไปจอดขวางที่ใครรึเปล่าครับ

ถ้านึกออกอาจมีกล้้องวงจรปิดอยู่

เสียใจด้วยนะครับ

กลับมาสวยไวๆ ครับ

เกลียดจริงๆ ทำคนไม่ได้แล้วมาทำกะรถเนี่ย

:(

4. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ จับได้ ทืบบบบบบบ แ ม่ งงงง

5. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    อย่างงี้มันต้องจับมัดเอาห้อยท้ายรถลากกับพื้นเลยครับ
    ยังงัยก้อกลับมาหล่อเร็ววันนะครับ

6. มันชั่วครับ....บอกได้คำเดียว....ต้องตื้บ....อย่างนี้ต้องตื้บ.....

แต่ในมุมมองของผม..เราไม่รู้ว่ามันทำเพื่ออะไรกันแน่..แกล้งกันเฉยๆหรือเจ็บแค้นเราหรือป่าว...ยังไงระมัดระวังตัวให้มากกว่าเดิมนะครับ..

กลับมาหล่อไว..ไว...นะครับ....

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไอ้ หน้า ม๋า :cry:

ม๋า ชัวร์ ..

จับ ทำ ลูก ชิ้น เลย น้อง เต้ .. :D

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    น้องเต้ ไปจอดทับที่ใครมาป่ะ

มันชั่ว มันเลว จริงๆ

อิจฉารถสวย หรืออยากสอยกันชนหว่า.................:mad::mad:

9. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    งี้ต้องจับมาเอาไขควงทิ่มนิ้วมันทีละนิ้ว

10. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    คือ จากการประมวลเรื่องที่จอด
    1. รัชดาไนท์ ข้างรถไฟฟ้าใต้ดิน (แม่งเก็บค่าที่จอด 20 บาท)
    2. เดอะมอลล์บางกะปิ
    3. แฟชั่นไอส์แลนด์

คิดๆแล้วสงสัยรัชดาแน่ๆ จะไม่ไปเดินอีกแล้ว ถ้าไปนั่ง TAXI ไป

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อืม.......เสียเงินแล้วยังต้องเสียใจอีก...:mad:

12. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    พวกเลวๆมันคงแกล้งเอา นี้ถ้าโดนงัดฝากระโปรงอย่างเดียว ผมคงคิดว่ามันงัดเพื่อจะขโมยแบตเตอรี่แน่ แต่แผลมันเหมือนแกล้งและไม่อยากให้เรารู้ด้วยว่าไปโดนที่ไหน

13. tae_nissannv

677
    37
    0
    ตอนนี้พี่เบิ้ม จัดกันชนใหม่ให้เรียบร้อยแล้วคับ

พรุ่งนี้จะเข้าไปเปลี่ยนแล้ว ดีใจมากๆๆๆๆ

เหลือฝากระโปรงกับแก้มหน้า

14. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    โห....แย่จัง ไม่ใช่น้อยเลย เสียใจด้วยนะครับ ทำกันขนาดนี้เลยเหรอ

15. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    รอยนั่นไม่ใช่ไขควงแน่นอนครับ
    แต่............

เป็นรอยสุนัขต่างหาก สังเกตได้ชัดเจน จากมุมกันชนและมุมฝากระโปรง ในรูปที่ 2 3 และ 4

ปากมันขบได้แค่ 1 คีบ สังเกตดีๆ ทุกรอยห่างจากขอบไม่เกิน 1 คีบ

ที่บ้านก็เจอมาแล้ว กัดรอบๆขอบซุ้มล้อ(เป็นเหล็กนี่แหล่ะ)บุบหมดเลย

ทราบจากเพื่อนว่าก็เจอหลายคน เพราะว่าไปจอดนอกบ้านแล้วสุนัขตัวอื่นมันฉี่ใส่ล้อ ส่วนไอ้ตัวที่กัดมันไม่คุ้นกลิ่นฉี่นั้น

ฟันธง แอนด์ คอนเฟิร์ม ถ้าคนทำ มันไม่ไปทำมุมกันชนหรอกครับ

...

16. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ถ้าจอดข้างถนนบ่อยๆ หาซื้อสเปรย์ฉีดล้อไล่สุนัขป้องกันไว้ดีกว่าครับ :D

17. tae_nissannv

677
    37
    0
    รถผมโหลดจนยางรถจะติดซุ้มแล้วคับ ถ้าหมาก็คงไม่มีรอยตรงด้านในล้อหรอกคับ นอกจากหมานุษย์

ข้างในกันชนยังมีอีกหลายรอยคับ ผมว่าหมาคงเข้าไปยาก อีกทั้งด้านบนฝากระโปรง

ช่วงที่น๊อตรองยางให้ฝากระโปรงให้ลมมันโกรกเนี่ย ยังมีรอยมืออีกมากมายๆ

ไม่เคยจอดข้างถนนด้วยคับ ต้องมาเห็นสภาพแล้วจะรู้ได้เลยว่าไม่ใช่สุนัข

18. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เคยโดนเหมือนกันรอยคล้ายๆกัน
    แต่ของผมสุนัขกัดชัวว์ ตัวที่บ้านเอง
    ล้อแม็กมันยังกัดเลยครับ

19. อืม.....จะว่าเหมือนรอยหมากัด....มันก้อคล้ายๆนะครับ...แต่ผมไม่ได้เห็นด้วยตาทั้งหมดก้อคงยังบอกชัดเจนไม่ได้หรอกครับ...

20. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ที่แฟชั่นกับเดอะมอลล์บางกะปิไม่เคยเจอแบบนี้ครับไปบ่อย

21. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ฮือต้องโดนกับรถคนทำมั่งรู้สึกเจ็บใจแทนครับ

22. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ดูๆ ไปก็เหมือนน้องหมาแฮะ
    ที่บ้านผมโดนประจำ บางคันโดนกาวตราช้างหยอดรูกุญแจซะงั้น

23. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    เลวจิงวะ

24. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  25. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ขอให้หายไวๆครับ หล่อๆ

26. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    รับของไปแล้วครับ เข้าอู่ที่แนะนำทำเลยครับ
    จะรอดูผลนะครับผม

tae_nissannv ถูกใจสิ่งนี้
  27. tae_nissannv

677
    37
    0
    ขอบคุณพี่เบิ้มมากมายคับ รอทำเก็บเนียน เฉพาะกันชน ไปรับวันพฤหัสที่ 3 ก.ย. 52 คับ

แล้วจะทำฝากระโปรงกับแก้มหน้าซ้ายต่อเลย ที่อู่เดียวกัน ราคามิตรภาพจริงๆคับ สุดยอด

ว่าจะแปลงโฉมนิดนึง.....:D:D:D

28. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D........ขำขำ นะ
    ................คิดซะว่า หมาทำ
    ................ต้องไปตื้บหมา:D:D

29. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    อืม....
    ต้องด่ามันว่า
    " ไอ้หน้าหมา! "

30. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ทำรถเสร็จไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้