งาน3Kเป็นยังไงบ้าง

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย ดำดีจัง, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    งาน3kสนาม3เป็นยังไงกันบ้างครับ

1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สนุกมากคับ
    ใครมีรูปมาแบ่งปันกันบ้างนะคับ อิอิ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอดูรูปครับ

3. มีเรื่องเด็ด

เรื่องที่ว่านะครับผมว่างาน 3k เป็นงานที่ดี เสียอย่างเดียวคือผู้จัด ผู้จัดรายการการการนี้มันห่วยแตกจริงๆๆ โกงได้ทุกอย่าง เงินก็โกง มีมือปืนรับจ้างของสนามก็มี งกก็มากเป็นที่ 1 เมียผู้จัดก็ทำหน้าทำตาไม่รับแขก ห่วยมาก

ฝากถึงเพื่อนๆๆนักแข่งหน่อยนะครับสำหรับสนามนี้ที่ทุกคนร่วมใจกันไม่ส่งเสริมกับผู้จัดรายนี้เห็นว่ารถหายไปเยอะมาก ช่วยกันนะครับอย่าได้ไปวิ่งรายการนี้อีกเลย หรือผู้จัดรายนี้จัดอะไรก็อย่าได้ไปร่วมกับเขาเลยครับเพราะว่าแม่งโกงตลอด

4. เฮ้ย จะว่าใครยังไงก็บอกด้วยดิว่าเรื่องมันเป็นไง มีแหล่งข้อมูลอ้างอิงหน่อย ไม่ใช่ว่ารวมๆแบบนี้ ไอ้โกงตังมันเป็นยังไง บอกด้วย ส่วนโกงเครื่องโกง cc อันนี้เขารู้กันทั้งโลกแล้ว แต่ถ้าอยู่ในกติกาก็ โอเค เมียผู้จัดผมว่าแกก็โอเคนะ แกคงเหนื่อยไปหรือป่าวเลยหน้าบูดบ้างบางอารมณ์ แล้วอะไรคือมือปืนรับจ้าง(ไม่รู้จิงๆ) ขอให้อธิบายหน่อย บอกมาขนาดนี้แล้ว ก็บอกมาให้หมดดิ จะได้เอาไปใช้ประกอบการตัดสินใจ (ใครๆก็อยากวิ่งรายการดีๆ ถูกๆ ทั้งนั้นแหละ แต่ตอนนี้มันมีกี่รายการ ก็แค่ 2 รายการ ( ที่รถทุกประเภทวิ่งได้ ) 3k กับ superclub ก็ลองนึกดูเอาว่าอันไหนเหมาะกับเราก็ไปวิ่งอันนั้นแหละ อึดอัดเหมือนกันแต่ทำไงได้ แต่เรื่องดีๆของรายการนี้ก็มีเยอะนี่หน่า ลองเอามาเทียบ กันดู ว่าอย่างไหนดีกว่า เอาน่า อย่างน้อยก็ดีกว่าวิ่งเลียบด่วน หรือบางใหญ่ อะไรประมาณนี้ คนดูเยอะกว่า ปลอดภัยกว่า ไม่ต้องหนีตำรวจ มีพริตตี้ และเมียชาวบ้านให้ดูแล้วเก็บไป เชอเวล มีรถให้ดูหลายรุ่น รถบั๊มก็มีให้ดู สะใจคนดู ชนกันก็เจ็บนิดหน่อย ไม่เยอะเหมือนฟาดเสาไฟฟ้า เกาะกลางถนน มันก็มีดีหลายอย่างนะ เอาเป็นว่าเราเหมาะกับรายการเขารึป่าวก็เท่านั้น

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง:D

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตามนั้นเลย คุณนักแข่งใต้ทางด่วน อิอิ

7. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    โดนมากับตัว กลับคำตัดสินซะ จบกัน

8. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ...มันไม่มีอะไรดีที่สุดในโลกโดยไม่มีข้อเสียเลยหรอกครับ...ถ้าผมคิดว่าผมไม่ชอบวิธีการ ไม่ตรงใจ ไม่ใช่สเปค ผมก็คงไม่ไปยุ่งด้วยอีก ก็แค่นั้นอะครับ...จะว่าไปคนที่มาทั้งหมดคงไม่มีใครถูกบังคับให้มาจ่ายตังค์ค่าสมัครเพื่อมาแข่งมั้งครับ:D

9. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เห็นด้วยครับ

10. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0

เห็นด้วยครับ ถ้าไม่มีรายการ 3 K ผมคงไม่มีปัญญาไปแข่งรายการ อื่นหรอกครับ เพราะรถผมมันยังไม่ถึงระดับเทพ คนงบน้อยครับ เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

11. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    มีรายการให้วิ่งก็ดีแค่ไหนแล้วคับ....ถามหน่อยดิ

ไอ้พวกแข่งรถในสนาม เค้าสร้างปัญหาให้สังคมกันเหรอ..???

มีสมอง คิดซะมั่งก่อนจะกล่าวหาใครอ่ะนะ คุณเรื่องเล่า3K

12. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ผมเนี่ยมาแข่งทุกสนามของพี่บัง สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงคือเรื่องความปลอดภัยในสนาม ตัวอย่างเช่น มีคลับเรซรุ่นกระบะมิดกำแพงที่ s1 มาแชล ต้องนั้นไม่มีถังดับเพลิง ผมวิ่งมาจากพิต เพื่อเอาถังดับเพลิงในรถมาให้ กว่ารถsafety car ที่จะมา ไฟคงไหม้ไปเกือบครึ่งคันแล้วหละ

(แต่ที่หน้าเซงกว่านั้น คือ มาแชล ฉีดแต่ถังตรูจนหมด กับเจ้าของรถ รับถังไปจากตรูแท้ๆๆ จนจบงานยังไม่มาขอบใจตรูสักคำ คำขอบใจนะแดกไม่ได้ และมันก็มีคุณค่ามากกว่าเงินด้วย)

13. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ช่วยนะไม่ได้หวังอะไร ขอแค่รถคุณปลอดภัยก็ดีแล้ว

น้ำใจก็ไม่ต้องการ แต่ความงามในจิตใจก็ควรมี

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รถใครกันหน๋อ กระบะคันนั้น กรุณามีน้ำใจกันด้วยนะค่ะ

เพื่อนๆ รถซิ่งทั้งหลาย

15. MEE KPS

MEE KPS New Member Member

11
    0
    0
    สบายๆดีคับ รายการ NITTO 3K สนุกสนาน พี่น้องกันทั้งนั้นคับ

16. eak_sale

eak_sale New Member Member

9
    1
    0
    เหมือนจาเห็น

L200 ป่าวฮะ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

17. toedoe

604
    6
    18
    เห็นเหตุการณ์ครับ มาแชล ไม่เตรียมการเท่าที่ควร ถุงมือก็ไม่ใส่ ไฟไหม้ก็วิ่งหาถังดึงเพลิงจนคนในpitต้องเอาไปไห้

18. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
  19. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เด็กน้อย.......เดี๋ยวก็รู้

20. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ผมโทรไปถามมาให้เเล้วครับ(ไม่รู้เรื่องเดียวกันหรือป่าวนะครับ)เเต่ที่รู้ๆถ้าเป็นเรื่องในรุ่น F 11 Y
    กรรมการเค้าประกาศผลผิดพลาดไปจริงๆครับ เเละได้มีการประท้วงจากนักเเข่งท่านหนึ่งจึงมีการ Revised ผลการเเข่งขันครับ ซึ่งตามกติกาก็ทำได้ครับถ้าการเเข่งขันจบลงเเละประกาศผลออกมาเเล้วไม่เกิน 30นาที อันนี้เป็นกติกามาตรฐานใช้กันทั่วไปเหมือนยาหม่องครับ:D
    ดูในนี้เลยครับผมโทรไปถามพี่บังมาเเล้วเเละอธิบายเเบบคร่าวๆไว้ในกระทู้นี้เเล้วครับ :D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=653098&page=2

21. Smother

1,573
    2
    0
    ขอบคุณคุณ Kart-1 นะครับสำหรับความรู้เพิ่มเติมเรื่องกติกา
    ที่เราสามารถประท้วงได้หลังผลการตัดสินออกมา ภายใน 30 นาที อันนี้หลายคนไม่รู้รวมทั้งผมด้วย

ผมไปขอ copy ตอนก่อน 4 โมงเย็นก็ยังเป็นอันเดิมอยู่ ประกาศตั้งแต่ 14.40 น.
    ถ้าประท้วงสำเร็จต้องประท้วงก่อน 15.10 น. ตามกติกา
    เพราะฉนั้นผลการตัดสินอันใหม่ควรออกมาชี้หน้าด่าผมก่อนที่ผมจะไปขอ copy แน่นอน
    อืม...........หมดคำถาม

22. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    น่าเห็นใจผู้จัดครับ............

23. จัดกันไปเองเลยสิครับ ไม่พอใจก็เอามาลงเว็บกัน สาดกันไป สาดกันมา โทรคุยกันครับ วันหลัง

24. toedoe

604
    6
    18
    อย่าลืมลงเบอร์ติดต่อกันด้วยนะครับ 55+ :D

25. Smother

1,573
    2
    0
    ก่อนเบอร์โทร Login ก่อนก็ได้ครับ

26. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38

ขอบคุณ ทีหลังไม่ต้อง..........

27. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    มันส์ดี ทุกรายการนั่นแหละครับ แต่ละรายการมันจะมีบุคลิกที่แตกต่างกัน ชอบอันไหนก็ไปอันนั้น ไม่ชอบอันไหน ก็ไม่ต้องไป กว่าผู้จัดจะจัดได้ ก็เหนื่อยน่าดู(ขนาดจัดจะไปวิ่งกันเองแจมกับรายการ ก็เกือบตายแล้ว) ถ้าไม่มีงานเหล่านี้ ผมก็คงไม่มีโอกาสได้สัมผัสพื้นผิวสนามพีระแน่ๆ สิ่งไหนไม่ดี ก็ติไปตรงๆ อันไหนดีก็ชื่นชมตามสมควร รายการดีๆทั้งหลายจะได้มีให้วิ่งไปนานๆ

28. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แข่งรุ่นเดียวกะนู๋เลย

เหอะๆๆ

นู๋จำได้ ผ่านตรงนี้ปุ๊บ นู๋ยางแตกเลยง่ะ ตรงS2 เหอะๆ

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สงสัยจะเป็น s อาถรรห์ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้