รบกวนถามเรื่องกินนํ้ามันd16y8ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย te, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. te

te New Member Member

7
    0
    1
    รบกวนถามเรื่องกินนํ้ามันd16y8ครับ กี่โลลิตร ในเมืองกับนอกเมือง รถผมในเมือง6โลลิตรคับ ขอบคุณมากคับ

2. te

7
    0
    1
  3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เคยใช้ ได้อยู่ 9-10 กม./ลิตร ในเมือง
    วิ่ง ต่างจังหวัด เร็วบ้าง ช้าบ้าง 15-18 กม./ลิตร
    ของคุณ 6 โล/ลิตร ถือว่า กินมากกว่าปกติ
    เรื่องว่าต้องตรวจเช็คอะไร ต้องรอ "ลุงหนวดเทอร์โบ"มาอธิบายครับ อิอิ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    รอผู้รู้นะครับ....จำไม่ได้แล้วน่าจะ ในเมืองสิบโลลิตร นอกเมืองสิบสองถึงสิบห้ามั้งครับ
    แต่หกโลลิตรเนี้ย.......กินโคตรอะครับ

5. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รถตงในเมือง 8-10 โลลิตรครับ

นอกเมือง ได้ 12-16 โลลิตรครับผม

6. te

7
    0
    1
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ.ผมควรใช้นํ้ามันอะไรดีคับ ผมใช้โซฮอ95คับ

7. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^^^ข่ายแว้วววต้องรอ ร้อ รอ คุณเพ่ ก็อปมาขยายความต่อ ^^^^
    ...................................................ถึงตัวจะเล็ก...แต่หอยหย่ายยยย!!! :D

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เวรกรรม กลายเป็นฉายาซะงั้น ลุงหนวดเทอร์โบ:mad::mad:
    ก็ไม่รู้จะบอกยังไง เอาเป็นว่าผิดปกติครับ ลองดูว่าแคตตันไหม ถ้าตันก็ตัดทิ้งไปเลย(อ๊ะ ตัดไปขายครับ อย่าทิ้งนะ หลายตังค์อยู่) จากนั้นก็ ท่อเดินกี่นิ้ว ใส่หม้อพักแบบไหน เกียร์อะไร ช่วยบอกหน่อย ถ้าลองเช็คตามที่ว่ามาหมดแล้ว ก็คงเป็นเครื่องล่ะครับ
    ควันขาวไหม กินน้ำมันเครือ่งไหม เคยเช็คกำลังอัดไหม #$%%#$@#$$# $
    อื่นๆอีกมากมาย รอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ลุงหนวดของป๋มๆ สุโค่ยมากกกกกกกกกกกกกกกกก ^_^

10. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ลุงหนวดเทอร์โบ .............:D

11. te

7
    0
    1
    เดิมทุกอย่างเลยคับ.auto เดี๋ยวผมลองตัดแคตก่อนอย่างแรก ขอบคุณคับ

12. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    ของผมauto ในเมือง 6 โลเหมือนกัน -*- เปลืองชิบหาย

13. te

7
    0
    1
    เย่มีเพื่อนแล้ว. แต่อยากประหยัดกว่านี้คับ
    . ไม่อยากติดgas

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้