เสนอจัดมิตติ้ง พวกเราชาว MR2 ไม่ได้เจอกันนานแระ สนใจมิตติ้ง ไปเที่ยวชมเมืองโบราณ สมุทรปราการกันมั้ยค

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 20 พฤศจิกายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สืบเนื่องจากพี่นุชักชวนผ่านกระทู้ เรื่องการมิตติ้ง และผมได้มีคุยกับพี่น๊อต เรื่องเมืองโบราณ จังหวัดสมุทรปราการ และที่ผ่านมา หลังจากที่ไปมิตติ้งที่เขาใหญ่(ซึ่งผมไม่ได้ไป 5555) พวกเราก็ไม่เคยได้มิตติ้งแบบขับรถไปพร้อมๆกัน ที่ไหนอีกเลย ผมจึงขอเสนอ จัดมิตติ้ง ขับรถชิวๆ รับลมหนาว ชมเมืองโบราณ ที่สมุทรปราการ โดยถ้าไป คิดว่าวันพฤหัสที่ 10 ธันวาคม 2552 เพื่อนๆน่าจะไปกันได้ ใครมีแฟน มีภรรยา มีลูกอ่อน ก็ไปได้ แต่ลูกโตหน่อย ก็อาจเอาคันอื่นไป แต่ก็ไปได้ อิอิอิ เพื่อนๆสนใจกันมั้ยครับ โดยรายละเอียดการเที่ยวชม เมืองโบราณ มีดังนี้

สถานที่ตั้ง
    1. รถยนต์ส่วนตัว :
    ใช้เส้นทางด่วน ปลายทางที่สำโรง-สมุทรปราการ ถึงสามแยกสมุทรปราการ เลี้ยวซ้ายไปตามถนนสุขุมวิท (ไปทางบางปู) ประมาณ กม. 33 เมืองโบราณจะอยู่ทางซ้ายมือ

เวลาเปิดเข้าชม
    เนื่องจากถ้าเป็นวันธรรมดา รถรางเข้าชมเมืองจะเปิดให้บริการเป็นรอบๆ แต่วันที่เราจะไป เป็นวันหยุดนักขัตฤกษ์ จะมีรถรางให้บริการตลอดเวลาทำการ โดยเวลาเปิดเข้าชมได้ คือตั้งแต่เวลา 8.00น. ถึงเวลา 17.00 น. ครับ

อัตราค่าบัตรเข้าชม
    # ค่าเข้าชมสำหรับบุคคลทั่วไป (คนไทย)
    #
    # บัตรสยามพลัส (คนไทย) ***
    # เลือกเที่ยวชมโดยรถรางพร้อมมัคคุเทศก์บรรยายหรือเที่ยวชมโดยจักรยาน (ตั้งแต่เวลา 8.00 - 17.00 น.)
    # บัตรสยามพลัสผู้ใหญ่ ท่านละ ๒๐๐ บาท
    # บัตรสยามพลัสเด็ก ท่านละ ๑๐๐ บาท
    #
    # บัตร ๖๐ ปี
    # สำหรับผู้ที่มีอายุเกิน ๖๐ ปี โปรดแสดงบัตรประชาชน
    # (ลดครึ่งราคา เหลือท่านละ ๑๐๐ บาท)
    #
    # บัตรคนปากน้ำ
    # แสดงบัตรประชาชนสมุทรปราการลดทันทีครึ่งราคา
    # (ลดครึ่งราคา เหลือท่านละ ๑๐๐ บาท)

เพื่อนๆสนใจกันมั้ยครับ ถ้าไป คิดว่าซักบ่ายโมง หรือบ่ายโมงครึ่ง พวกเรามารวมตัวกันที่ปั้ม ปตท ตรงดินแดง แล้วขับรถขึ้นทางด่วนไปพร้อมกัน ส่วนคนที่บ้านอยู่โซนบางนา หรือสมุทรปราการ ก็ไปเจอแถวๆไบเทคก็ได้ แล้วมารวม เคลื่อนขบวนพร้อมกัน ไปชมเมืองโบราณ หลังจากชมเสร็จ เย็นพอดี ก็ไปกินอาหารทะเลกันที่บางปู ร้านที่ผมแนะนำ คือร้านระเบียงทะเลครับ อยู่ติดอ่าวไทย บรรยากาศสบาย กินกัน คุยกัน ค่ำๆ ซักสองทุ่มหรือสามทุ่ม ค่อยกลับบ้าน ตื่นมาทำงานกันต่อวันศุกร์

เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ กระทู้นี้ อยากขอให้ตอบ คอมเม้นท์กันหน่อยครับ หรือถ้าเพื่อนๆ มีสถานที่อื่น หรือวันเวลาอื่น ก็บอก เสนอมาได้เลยนะครับ เพราะจุดประสงค์การมิตติ้งครั้งนี้ อยากให้พวกเราที่ใช้ MR2 ได้มาพบปะ พูดคุย เที่ยว แล้วจะได้รัก MR2 กันนานๆครับ อิอิอิ

:D:D:D:D:D:D:D

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    รูปภาพสถานที่น่าสนใจในเมืองโบราณ ดูได้จากลิ้งค์นี้เลยนะครับ http://www.ancientcity.com/?q=/th/photo-galleries?region=1 แบ่งออกเป็นภาคๆ ในประเทศไทย แล้วก็มีส่วนรังสรรค์

ส่วนรูปร้านระเบียงทะเล บางปู ตามรูปข้างล่างเลยครับ
    ที่มาของรูป www.sanook.com

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    น่าสนใจดีนะครับ......... ไปกัน ไปกันครับ

4. น่าสนใจครับ แต่ผมกลัวว่าคนมันจะเยอะมากกกกก เคยไปช่วงวันหยุดแบบนี้ แล้วคนเยอะจัดเลยครับ ที่จอดรถก็เป็นลานสนามหญ้า ทางเข้าออกที่จอดรถก็ไม่ค่อยน่าอภิรมย์ซักเท่าไหร่ เพื่อนๆคันที่เตี้ยมากก็อาจจะเข้าจอดไม่ได้อีก

หรือจะจัดเป็น meeting ต่างจังหวัดใกล้ๆ แล้วค้างคืนด้วยเลยดีไหม 12-13 ธ.ค. เลย เอาใกล้ๆ พอ เช่น บางแสน พัทยา หัวหิน ผมได้หมดทุกที่ครับ

5. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    รับทราบครับ....ผมไปได้ครับ....ขับรถเล่นกัน เด๋วบอกต่อให้

6. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    งานนี้มีเฮ ถ้าค้างคืนตามไปทีหลังครับ ขอดูวันมีทติ้งกะแพลนงานตังเองหน่อยอะจร้าาาา

7. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงพี่น๊อตครับ ตกลงวันพฤหัสพี่กลับมากรุงเทพได้เปล่าครับ ถ้าไม่ได้ เด๊ยวเปลี่ยนเป็นวันเสาร์ หรือวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ

ถึงพี่ยอดนะครับ เด๊ยววันนี้ผมขอโทรไปปรึกษาหน่อยนะครับ

ถึงพี่นุ ขอบคุณครับ ยังไงฝากรบกวนด้วยนะครับ

ถึงพี่อาร์ม ขอบคุณครับ ยังไงอยากให้ไปด้วยนะครับพี่ ไม่มีพี่ เด๊ยวเหงากัน 5555

8. pookpui

1,304
    6
    38
  9. pookpui

1,304
    6
    38
    อันนี้รูปร้านระเบียงทะเล เช่นเดิมครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปเพื่อมาโพสหน่อยนะครับ

10. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    แล้วแต่ครับ ไปไหนก้อไป

11. pookpui

1,304
    6
    38
    รูปอาหารที่ร้านครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปเพื่อโพสหน่อยนะครับ

ส้มตำปูม้า

ปูผัดซอสไข่เค็ม

กุ้งนึ่งกระเทียม

ห่อหมกรวมมิตรทะเลย่าง

ปลาเก๋านึ่งซีอิ้วพร้อมเส้นหมี่

12. ได้ครับ เบอร์ผม 081-8077700 ครับ ที่บ้านผมไม่ค่อยมีสัญญาณนะครับ อาจต้องโทรหลายรอบหน่อยคร๊าบ

13. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    งาน meeting ไอเดียดีครับ อยากให้ไปกันแบบเยอะๆ
    ขับรถเล่นตอนกลางคืนบนทางด่วนใน กทม ซัก10คัน
    ก็น่าสนใจนะคร้าบ หรือว่าจะไปตามลานเบียร์ก็ได้นะ

14. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงพี่ไปป์นะครับ ไปด้วยกันนะครับ สนุกสนาน

ถึงพี่ทีนะครับ คิดว่าหลังจากกินข้าวกันเสร็จ ตอนกลับกรุงเทพ น่าจะขับวิ่งเล่นกันได้ครับ แต่อาจต้องเปลี่ยนเป็นวันเสาร์แทน เพราะวันพฤหัส หลายคนอาจติดทำงานวันศุกร์ เด๊ยวพรุ่งนี้ผมขออนุญาติโทรหานะครับ

เด๊ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปสำรวจพื้นที่ดู ว่ารถเตี้ยๆ จะไปแถวนั้นได้เปล่า ที่จอดโอเคมั้ย แล้วจะสรุปให้ทราบนะครับ ว่าจะไปที่ไหน วันไหนครับ

15. nu2000gt

217
    3
    0
    เวงกำ......ผมว่างทุกวัน.......เว้นวันเสาร์ที่12.......น้องชายบวช
    เอาเสียงส่วนใหญ่นะครับ.......ถ้ากลับมาทันตอนค่ำจะไปแจมด้วย

16. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ตกลงไปไหนกันครับ ช่วงนี้งานยุ่งๆอยู่ ยังไม่ได้โทรไปถามเพื่อนที่อยู่แถวเมืองโบราณเลยอ่ะ

เด๋วพรุ่งนี้ถามให้แล้วจะโทรไปบอกนะโจ้ ว่าถนนสภาพเป็นไงบ้างแล้ว แล้วจะไปกันกี่โมงบอกด้วยนะครับ

17. pookpui

1,304
    6
    38
    ตอนนี้ยังยืนพื้นอยู่วันพฤหัสครับพี่นุ ที่บอกวันเสาร์นั้น คือกรณีถ้าเกิดเลิกทานข้าวกันดึก แล้วไปวิ่งเล่นกันต่อ เกรงว่าบางคนอาจไม่พร้อม เพราะวันรุ่งขึ้นต้องทำงานครับ แต่จริงๆผมลืมไป ว่าเราก็เลิกทานข้าวซักสองทุ่มหน่อยๆ แล้วก็ไปวิ่งกานต่อ ก่อนแยกย้ายกันกลับบ้านก็ได้ อิอิอิ

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับชิ้ว ยังไงรบกวนด้วยนะครับ:D

19. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    ไปครับ ....

พวกพี่ๆครับ ผมไปด้วย ผมพึ่งซื้อรถ Mr2 มาใหม่ครับ

ยังไงช่วยโทรบอกผมด้วยครับ ว่าไปชัวร์หรือป่าว

ผมว่าง 089-8111-855 ขอบคุณครับ ^^

20. nutmagic

33
    0
    0
    -------

21. ยินดีต้อนรับครับ :p

ชื่ออะไรครับท่าน ตอนโทรไปชวนจะได้เรียกถูก ;)

22. nutmagic

33
    0
    0
    ลงแล้วครับ ผมชื่อนัทครับ

พี่ชื่ออะไรครับ ^^

23. nutmagic

33
    0
    0
    พี่ชื่ออะไรครับ ^^

24. รถคุณดรีมนี่เอง งามมั่กๆ

ผมชื่อ ยอด ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

เรื่อง meeting น่าจะมีชัวร์ๆ ครับ แต่ตอนนี้กำลังเซทวันกันอยู่ ติดตามได้ในกระทู้นี้เลยครับ หรือลองโทรถาม โจ้ "pookpui" ได้ครับ ที่ 0897646067 ครับ งานนี้โจ้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหลักครับ

แล้วก็ต้นปีหน้า อาจมีรายการ meeting รับลมหนาว แถวต่างจัดหวัดใกล้ๆครับ เช่น บางแสน พัทยา หัวหิน ประมาณนี้ สนใจไหมครับผม :cool:

25. nutmagic

33
    0
    0
    ครับพี่ยอด ..... ไว้ยังไงผมจะโทรไปหาคุณโจ้

หรือถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ช่วยแจ้งด้วยนะค๊าบบบ 089-8111-855 ^^

นัทครับ .... อ้อ รถพึ่งซื้อต่อดีมมาจ่ะ ใช้ดีมักมาก ^^

26. nu2000gt

217
    3
    0
    to......โจ้ okครับ! ทราบแล้วครับขอบคุณครับ
    to......ที ติดต่อหนังสือมาถ่ายด้วยเลยไหมครับ......จำได้ว่าทีสามารถคุยกับหนังสือได้
    to......ยอด .......แผ่นบัง t-bar ยังอยู่ป่าวครับ
    และยินดีต้อนรับน้อง นัทด้วยครับ วันก่อนเจอแถวเอกมัย รถงามมาก ผมพี่ณุครับ

27. nutmagic

33
    0
    0
    หวัดดีครับ ณุ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้าค๊าบบบ พี่น้อง

แล้วไปเห็นผมแถวเอกมัยได้ไง ไมไม่ทักครับ ^^

ปกติเที่ยวอยู่แถวนั้นครับ ^^

ไปมีตติ้งโทรบอกกันบ้างนะครับ ^^

28. อยู่ครับ แต่อยู่อีกบ้านนึง ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่ลำลูกกาครับ

ถ้ามีกลับไปบ้านนู้น ก่อนวัน meeting จะเอามาให้แน่นอนครับ

ยังยืนยันว่าไม่ขายนะครับ ให้ฟรีครับ :D

29. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    โทรคุยมาคร่าวๆแล้วครับ แต่ยังไม่ชัวร์นะครับเด๋วคอนเฟิรม์อีกที

ถนนทางเข้าลาดยางมะตอยแล้ว แต่ไม่รู้ว่าลาดยางถึงไหน เด๋วให้เพื่อนมันเข้าไปสำรวจอีกทีครับ

30. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆมารายงานตัว รถน่าเสร็จทันไปงานนี้นะเพราะสีเรียบร้อยแล้วก็ไปเก็บงานที รุ่ง อีกนิดก็เสร็จ อ้อต้องขอบคุณโจ้ด้วยนะที่โทรมาบอกและขอต้อนรับสมาชิกใหม่คุณนัด ด้วย ผมชื่อ หนุ่ม ครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้