ภาพงาน DragBar เสาร์ห้า เมื่อคืนนี้ ดีเจมันส์ๆ กับรถร่วมฯ นับร้อย

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 30 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวัสดีครับ พี่น้องชาว rcweb ทุกท่าน สำหรับเสาร์เมื่อคืนนี้ นานๆทีจะมีเสาร์ห้าในหนึ่งเดือน
    ครั้งนี้ bangkok drag bar เป็นผู้จัด ก็ได้ความแปลกใหม่ในการเชิญพี่น้องชาว ร่วมกตัญญู
    มาร่วมทำการแข่งขัน พร้อมเข้าชมเหล่าบรรดารถแรงชั้นนำเมืองไทย และเจริญหูเจริญตากับ
    เหล่าเครื่องเสียงชื่อดังและน้องๆโคโยตี้มากมาย

สำหรับเสาร์นี้ ยอมรับจริงๆว่า คนเยอะที่สุด รถเยอะมากๆ ที่สำคัญ ทางเดินไปโรงอาหาร
    เบียดแน่น อย่างกับเป็น walking street เพราะอะไร คงรู้ๆกันอยู่ อิอิ ไม่แน่นได้ไง
    เจอโคโยตี้เทพ เต้นซะขนาดนั้น

บางคนหยุดยืนดูกลางถนน รถที่กำลังค่อยๆขยับ ก็ไม่บีบแตร ผมก็งงว่า ทำไมเค้าไม่บีบ พอมองหน้าคนขับ
    อ่อ เข้าใจแระ คนขับก็จอดรถดูกันหมด อะไรมันจะขนาดนั้นคับพี่ท่าน

ดีเจงานนี้ก็ภาคซะ ฮาเลย มันส์ด้วย เปิดเพลงมันส์มากครับ เสียดายที่กล้องผม มันไม่สามารถถ่ายดีเจได้
    ถ่ายแล้ว การ์ดจะพัง เลยจำเป็นต้องถ่ายแต่สาวๆ อิอิ

หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ จะว่าไป จะมาพูดถึงการ์ดที่ผมใช้ดีกว่า มันเป็น SD การ์ด ยี่ห้อ Kingston ยอดฮิต

หน่วยความจำ 8BG ที่แน่นมาก เอ๊ย สามารถเก็บภาพแน่นๆได้เป็นพันๆรูป

ด้วยความละเอียดของกล้อง 12 ล้านพิกเซล เก็บได้ทุกซอก เอ๊ย ทุกรายละเอียด

กับเลนส์ 34-24-35 เอ๊ย 17-50 2.8 ที่คมชัด

สนองตัณหา เอ๊ย สนองการใช้งานกลางคืน เพราะช่วย speed ชัดเตอร์ได้ดีกว่า

โดยทุกภาพที่ออกมา จะ สวย ใส ไร้ที่ติ perfect น่ารัก sexy เฮ้อ.... กู่ไม่กลับแระ

กลับมาที่สนามกันดีกว่าครับ ก่อนที่ การ์ดมันจะ error ไปซะก่อน

สำหรับคนที่สนใจอยากทราบที่มาของร่วมกตัญญู เข้าไปดูกันได้นะครับ ที่ http://www.ruamkatanyu.or.th/Foundation history.htm

คนดี ที่เสียสละ ทำเพื่อสังคมครับ น่านับถือ ครับ

พอมาอยู่ในสนาม ก็ได้ฟิวไปอีกแบบ ปกติจะได้ยินแต่เสียงเครื่องคำราม โบว์ออฟวาล์วตอนถอน แต่นี่ มีเสียงไซเรน ไฟกระพริบ สร้างสีสรรค์ใช่น้อยครับ ไว้มารอดูภาพต่อๆไปครับ

ลายสติ๊กเกอร์ติดรถ เค้าก็มีแบบฮิตๆเหมือนกันนะ

ระหว่างรอการแข่งขันรุ่นต่อไป ผู้จัดและพิธีกร ก็มีเกมส์ให้เล่นด้วยครับ

ง่ายๆเพียงแต่ละจุดของสแตน จะมีสติ๊กเกอร์สปอนเซอร์อยู่ คนที่นั่งทับอยู่ ก็มาขอรับเสื้อสวยๆได้เลยครับ

ออกแบบมาใช้เฉพาะงานนี้โดยเฉพาะ

การแข่งขันเริ่มต้น

คนดูให้ความสนใจอย่างล้นหลาม

คราวนี้มาดูสีสรรค์ของไฟไซเรนกันนะครับ

รถร่วมนี่ ถ้าไม่แรง ไปช้าก็ไม่ดีนะครับ อิอิ แรงมากๆครับ ขอบอก ทุกคันเลย

เก็บตก รถ bracket กันหน่อย

ตามมาด้วย open แบบโหดๆ

ถ่ายไปๆ ทุกเสาร์ ตากล้องหลายคน บ่นเป็นเสียงเดียวกันว่า เบื่ออ่า ไม่รู้จะถ่ายอะไร
    ผมก็เป็นนะ แต่พยายามที่จะหาอะไรแปลกๆมาให้ชมกันอีกครับ เหมือนอย่างที่ได้เคย
    ให้ดูกัน ครั้งนี้ เอาระบบภาพซ้อนในกล้อง มาถ่ายเล่นดีกว่า ให้มันผสมกันมั่วๆ
    เผื่อจะเข้าตากรรมการบ้าง เหอๆ

ไม่รู้ว่าเวิร์คหรือเปล่า อย่างไรแล้ว ติชมด้วยนะครับ มือใหม่ หัดถ่ายอ่า

ต่อไป ก็เดินเล่นดีกว่า หาร้านค้าถ่ายเล่นครับ

เริ่มจาก autobac

ขาย cd dvd รถแข่ง

แล้วก็ร้านประจำ artsticker ครับ รูปนี้เค้าบอกว่าไม่ต้องลง เวงกำ ถ่ายแล้วไม่ลงได้ไงฟ่ะ อิอิ คนขายสติ๊กเกอร์สมัยนี้ หน้าโหดนะ ฮ่าๆๆ

บรรยากาศ ลูกค้าเต็มร้านเลย ไปเดินดูมา อยากจะบอกว่า อยากซื้อนะ แต่ไม่ได้เอากระเป๋าตังค์มา ฮ่าๆ
    เลยขอเหล้ากินสักแก้วแทน เอ๊ะ มันเกี่ยวกันมัยเนี่ย

กลับมาดูที่สนามกันต่อ หลังจากเริ่มมึนๆ

พอแอลกอฮอล์ถึงท้อง ก็ต้องมาวัดสายตากันหน่อย ว่าถ่ายแบบไม่มองจอ มันจะตรงมะ

อีกรูป เอ๊ะ ตรงนี่หว่า แสดงว่า ยิ่งเมายิ่งตรง

มาดูรถหน้ายาวของพี่ตากันต่อครับ

ต่อกันด้วยรถของพี่อาร์ท สุพรรณ

หมู รังสิต

ya service

เบิร์นควันท่วมๆของพี่ตา

และปิดด้วยภาพของคนดู กับรถแข่งสวยๆครับ

ไว้ติดตามชมครั้งหน้านะครับ กับ "ทีม สร้างภาพ" :D

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. dvacoo01

dvacoo01 New Member Member

52
    2
    0
    ขอบคุณ คร๊าบบบบบ

3. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    สุดยอดเลยคับ

ภาพสวยๆมากๆคับ

***ChaYa_Ek_9***

4. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    แจ่มมาก

5. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    รูปสวยมากครับบบบ

เป็นกำลังใจให้สร้างสรรงานต่อไปครับ

6. ANAHONDA

ANAHONDA New Member Member

19
    3
    0
    สวยเหมือนเดิมครับ

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ทุก ๆ วันอาทิตย์ ผมจะเฝ้ารอ
    ชมกระทู้รูปสวย ๆ ของคุณต้น เสมอเลย . . .

ชอบ ๆ

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมคับ

ปล โคโยตี้เมื่อไหร่เค้าจะเลิกใส่กางเกงในเหมือนเมืองนอกอะคับ 5555

10. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ภาพสวยมากๆๆครับ ติดตามชมผลงานตลอด

ขอบคุณครับ:D:D

11. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณมากครับ รูปสวยมากๆครับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ รูปสวยมากเลยคับ

13. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    รูปสวยๆอีกแล้วครับ

14. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    I love Coyote....

16. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รูปสวย + บรรยายได้ฮามาก คอยติดตามเสมอครับ

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แจ๋วมากๆครับผม ผมก็ไปถ่ายมาแต่เน้นถ่ายโค อิอิ

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    งามๆจัดมาชมได้เรื่อยๆ

19. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อยากให้ไปถ่ายงานเซอร์กิตบ้างจัง

20. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณ มากๆครับ

รูปสวยมากๆครับพี่ :D:D:D

21. สวยมากคับ เฝ้าชมตลอดเลยคับ

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พี่ต้นไปถ่ายมาเยอะๆๆอีกเอาอีก อิอิ

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณสำหรับรุปสวยๆครับ
    ภาพซ้อนก้ดูดีนะครับแปลกๆ ชอบๆ

24. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆค๊าบบบบบ:eek:

25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เพลิน ทุก เสาร์ เลยผม

ขอบคุณ คุณต้น ค้าบ :D

26. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    มารอรูปตั้ง แต่เมื่อคืนแร้ว ^^"

สวยเหมือนเดิมเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:29:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:29:01 ----------

มารอรูปตั้ง แต่เมื่อคืนแร้ว ^^"

สวยเหมือนเดิมเลยครับ

27. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอบคุณคับ

28. moo200sx

moo200sx New Member Racer

62
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

29. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ชอบภาพซ้อน อะ ต้น อยากลองทำมั่ง ทำไง มาสอนใน ห้อง Camera มั่งน๊า อิอิ

30. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้