ระหว่างLENSO,ROTA,APEX WHEEL คุณภาพเป็นยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 13 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    กำลังโลเลอยู่ครับ คือตอนนี้ใส่Lenso Project D อยู่ แต่อยากเปลี่ยนแม็ก ดูพวกลายRE30,CE28อยู่ เห็นว่ามีของRota กับ Apex wheel เลยอยากรู้ว่าของที่ไหนคุณภาพดีกว่ากัน เรื่องความแข็งแรง,ความทนทาน,ราคา แล้วตกลงRotaมันเป็นของประเทศไหนครับ

2. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ล้อลายที่ท่านใส่อยู่ ก็คุณภาพสูงนะครับ ของบ้านเราแต่คุณภาพระดับโลก รายการแข่งขันทางเรียบก็ใช้ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้กันเยอะมากๆ ราคาไม่แพง ส่วนตัวก็ใช้อยู่ ถ้าไม่พูดถึงว่าเบื่อลายมันแล้ว เรื่องคุณภาพ ราคา ความแข็งแรง ผมให้ลายที่ท่านใส่อยู่ครับ

3. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ใช้ ROTA อยู๋ไม่เคยมีปัญหา ตกหลุม บ๊อยยย บ่อย ก้อไม่แตก ฮ๋าๆๆๆ

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ก็ถือว่า OK เลยนะคับ ยิ่งลาย TE37 ของ ROTA ด้วยแล้ว ก้านยกเหมือนแท้มาก ๆ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ทั้งหมดที่กล่าวมาถือว่าเป็นล้อคุณภาพดีเลยทีเดียวครับ :D

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมก็ใช้ Lenso อยู่ 2 คันเลยครับ Raiden ทั้งคู่

7. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    คุณภาพโอเคหมดครับ อยู่ที่ลายที่ชอบแล้วล่ะครับ...

8. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ งั้นต้องขึ้นอยู่กับลายที่จะเอาละ อีกอย่างไม่รู้แม็กLensoที่ใส่อยู่จะขายได้เท่าไหร่

9. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ล้อดีทั้งนั้นเลยครับ
    อยู่ที่ลาย

10. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ใช้ lenso ล่าสุดกระแทกขอบฟุตบาท แค่เบี้ยวเฉยๆ ครับ ไม่แตก

11. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    LENSO ส่งออกนอกนะครับ

เพื่อนผมที่อยู่ที่อเมริกายังรู้จักเลย....

12. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เลนโซ่ เกรดอันดับหนึ่งของบ้านเราส่งออก ส่วนrota ไต้หวันเกรดดี(บางตัวทำให้ญี่ปุ่น) นำเข้าโดย kps (apex wheel) 2ตัวนี้ ชอบลายของบ.ใหนก็ใส่ได้เลย ทนและดีทั้งคู่

13. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ผมว่าความทนทานน่าจะสูสีกันน่ะ แต่ ROTA เบากว่า อิ อิ .. :D

14. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    rota เบากว่าจริงๆครับ ขอบ18กว้าง10นิ้ว ยกสบายครับ

15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ดีทั้งหมดที่กล่าวมาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้