เกียร์ออโต้มีปัญหาคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เครื่องd16y8เกียร์ออโต้คับ บางครั้งวิ่งๆอยู่เกียร์มันไม่ยอมเปลี่ยนซะงั้น รอบก้อพุ่งปรี๊ดเลยแต่พอถอนคันเร่งให้รอบตกแล้วเหยียบใหม่ก็หาย แต่ล่าสุดที่เป็นนี่ยังไงก็ไม่หาย ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ แต่กว่าจะหายก็ต้องดับแล้วสตาร์ทไป3รอบ เคยถามช่างแล้วช่างบอกว่าต้องโอเวอร์ฮอลล์เกียร์ใหม่แต่รุสึกว่าจะหลักหมื่นต้นๆเลย มีวิธีไหนที่ถูกกว่านี้มั้ยคับ ช่วยแนะนำอู่ให้หน่อย มีเบอร์อู่ด้วยยิ่งดี ขอบคุณคับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ่ายน้ำมันเกียร์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ ถ้านานแล้วก็ลองถ่ายดูเอาของศูนย์นะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=637076

3. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เปลียนน้ำมันเกียร์ดูก่อนแล้วให้ช่างตั้งสายเกียร์กับรอบเครื่องดูครับให้สัมพันธ์กัน ถ้าไม่หายจริงๆดูในกระทู้ซื้อขายครับมือสองไม่แพงมาก

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้