ช่วยด้วย!!! ด่วนมากครับกลัวรถระเบิด!!!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย focusza, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    รถสตาร์ทไม่ติด พอดีน้องข้างบ้านมาดูให้ เค้าสลับสายหัวเทียนตรงกะลาข้างเครื่อง4 เส้น มั่วไปหมด ไม่รู้สลับยังงัยบ้าง แต่ก้อสตาร์ทติดง่ายขึ้น

แต่พอไปถามช่างเค้าบอกว่าทำอย่างนี้มันอันตราย สูบจะทำงานผิดปกติ อาจทำให้รถระเบิดได้
    ใครพอให้ความรู้ได้บ้างครับ

เครื่อง b16 ผมอยากสลับกลับที่เดิมแต่จำตำแหน่งไม่ได้ครับ ใครก้อได้ช่วยทีครับด่วนมาก ๆ ๆ :cry::cry:

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปถึงมือช่างเเล้ว น่าจะให้ช่างสลับให้เลย ครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันไม่ระเบิดหรอกครับไม่ต้องกลัว

4. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    สับผิดสาย มันต้องสตาร์ทไม่ติดไม่ใช้เหรอครับ แบบนี้สตาร์ทติดแล้วก้อน่าจะ๔ูกขั่ว ถูกสายแล้วมั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้