มี่ที่ไหนใน กทม รับ service รถ Tony kart ด้วยอะไหล่แท้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Personal-Boost, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Personal-Boost

Personal-Boost New Member Member

49
    0
    0
    พอดีผมอยู่ USA ครับ, ปลายปีนี้ กะว่าจะเอา รถ กลับไปวางเครื่อง 4 จังหวะ วิ่งที่ PTT ครับ เป็น Frame Krypton KRV 32mm
    อยากทราบว่าที่ไหน ใน กทม สามารถ service Tony kart ด้วย อะไหล่ OTK แท้บ้างครับ

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ มีครับ เฮียตี๋ ครับ เป็นตัวแทน TONY KART โดยตรงครับ
    ลองสอบถาม ได้ที่ คุณ กิตติ 081-7015849 (เฮียตี๋)

ส่วนเรื่องสนาม PTT motorsportland ยินดีต้อนรับ ครับ

3. Personal-Boost

Personal-Boost New Member Member

49
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ พี่ไก่ ต้อบได้เร็วทันใจ จริงๆ:)
    ขออนุญาติ ถามต่อครับ
    1) ถ้าผมจะแข่ง Tournament ที่ Motor Sport land, ผมสามารถใช้เครื่องยนต์อื่น (Briggs world formula) นอกจาก GX270 ได้หรือไม่ครับ
    2) ตอนนี้ การแข่ง มีทั้งหมด กี่ Class แล้วมี condition ใน การ modify รถ อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณ ครับ

ปล: นี่ผมไก่ เอง ครับ, ที่เคย แข่ง Cancup ที่ Motor Sport land เมื่อปีที่แล้ว

4. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    จำได้ครับ ไก่ ที่เป็นคู่แฝด นาย อ๋อง ........
    ตอบข้อที่ 1 . Briggs world formula ที่นิยมใน อเมริกา ใช้ได้ในปีหน้า ส่วนปีนี้ GX270 Honda เท่านั้น
    ตอบข้อที่ 2. เข้าไปดูที่ http://www.motorsportsland.net/rule.html
    หรือเข้าไปดูรายละเอียดต่างๆที่ http://www.motorsportsland.net/4cycleweb.html

ตามนั้นครับ....เร็วจริงๆ เรียนจบแล้วเหรอครับ....

5. Personal-Boost

49
    0
    0
    ดี เลย ครับ ถ้า งั้น ผมจะได้วางเครื่อง World Formula จากทีนี่ไปเลย..
    ผมจบ ปลายปีนี้ครับ กลับไทยน่าจะต้นๆ ปีหน้า ....เจอกัน เร็วๆ นี้ครับ

6. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    อ้าว หวัดดีครับ ไก่
    จะลง WF กลับมาเลยหรือครับเนี่ย

ยินดีต้อนรับการกลับมาครับ อยู่ที่นั่น ซิ่ง กันมันส์เลยนะสิ

7. Personal-Boost

49
    0
    0
    คุณบี(รึเปล่า?) สบายดีรึเปล่าครับ

อยู่ที่นี่ก็ซิ่งมันอยู่ครับ คนที่นี่ (Phoenix) 80% ใช้เครื่องยนต 2 stroke ครับ โดย เฉพาะ Leopard กัย Rotax นั้น ฮิตสุดๆ เนื่องจากอะไหล่เยอะ และ หาคน rebuid ได้เยอะมาก.. ผมงบน้อยหน่อย ก็เล่น PRD firelball ครับ

ส่วน ถ้าจะเอาสุดกว่านั้น ก็ต้องขยับ ไปเล่น Shifter class stock moto engine ครับ, เป็น shifter kart 6 speed. Power band ค่อนข้าง แคบ กว่า TAG Engine แต่ พอดึงที นี่หน้าหงายเลย (0-160 Km/H in 6 seconds!) ผมเคยขับทีนึง ก็ เหวอ เหมือนกัน:embarassed:

4 Cycle engine นี่ส่วนใหญ่จะไปอยู่ที่ Dirt track หรือ Oval track ซะมากกว่า ครับ

เพิ่ง สั่ง World formula ไปเมื่อ อาทิตย์ ที่แล้วครับ ไว้ลงเสร็จเมื่อไหร่จะมารายงานความคืบหน้า:D

8. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    เยี่ยมเลยยย ดูน่าสนุกเนอะเนี่ย ได้กดรถแรงๆๆ ขนาดนั้น

เครื่อง WF นี้ พี่ก็สนใจนะ ดูน่าสนใจดี ถ้ายังไงมาเล่ากันฟังด้วยก็ดีนะครับ
    พี่สงสัยเรื่องความทนมือทนไม้ ถ้ามันทนไม่เปราะ ก็น่าสนใจ
    เพราะถ้าเปราะมาก เอามาเล่นที่ไทย รออะไหล่จะเซ็งกันได้นะเนี่ย

กลับมาต้นปีหน้า มาลงทัวร์นาเมนท์ ปีหน้า เลยยย

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ปีหน้านี้ถ้าจะคึกคัก.....

10. Personal-Boost

49
    0
    0
    GX 270 ทนเท่าไหร่ WF ห็ ทนประมาณนั้นล่ะครับ... ผมว่า WF อาจจะทนกว่าด้วย เพราะ ว่าเป็น เครื่อง ที่ถูก design มาเพื่อการแข่งขัน โดยเฉพาะ(ปัจจุบัน เป็น Generation ที่ 5).....ผมเห็น บางคน แข่งไป 10 tournaments แล้ว ยังไม่ต้อง rebuild เลยครับ...สรุป ว่า อึดมากๆ ถ้าดูแลอย่างถุกวิธี + เปลี่ยนนำมันเครื่อง ทุกครั้ง หลัง แข่งเสร็จ และที่สำคัญ คือ อย่าพยายามไปยุ่ง กับ coil ครับ...WF จะตัดรอบที่ 7100 RPM ถ้าไป โม coil ให้ รอบเกินไปจากนี้รับรองว่า อายุ สั้นขึ้น เท่าตัวครับ

ราคาอะไหล่ที่นี่ เทียบกับ เครื่อง 2 stroke แล้วถือว่าถูก มากครับ

ไว้แล้วถ้าเครื่องผมมาเมื่อไหร่จะ มา update ให้ฟังอีกทีครับ:)

11. Desperate KartRacer

419
    2
    0
    น่าสนใจมากๆๆ รอฟังผลนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้