แนะนำอู่ซ่อมเครื่องneonที่รังสิตคลอง3 หน่อยครับอาการหนักน้ำมันเครื่องรั่ว

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย oil444, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oil444

oil444 New Member Member

6
    0
    0
    ร:cry:ช่วยด้วยครับอาการหนักน้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์รั่วหมดเลยครับเช็คไม้วัดไม่ติดไม้เลยครับทดลองซื้อน้ำมันมาเติมพอติดเครื่องรั่วเต็มพื้นเลยครับทั้งน้ำมันเครื่องและเกียร์ ผมอยู่คลองสามไม่รู้ว่าซ่อมได้ไหม อู่ที่ซ่อมneonมีไหมรบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ:cry:

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    อาการหนักครับ แต่ผมว่าไม่ต้องถึงมือ ช่าง นีออนหรอก
    ลองใช้แม่แรงยกรถ และก้มดูว่า รั่วเพราะ อะไร
    01. รูถ่าย
    02. เกรียว ของกรองน้ำมันหลวม
    03. ตะบี้ตะบั้นเหยียบจน ลูกสูบ ทะลุเสื้อ

มีหลายอาการ หลายสาเหตุ ครับ
    ให้ลองเรียกช่างมาดู หรือหารถลาก เลยดีกว่า

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เจ้าของกระทู้ลองโทรติดต่อคุณเอกดูครับ ถ้าผมจำไม่ผิดคุณเอกอยู่แถวคลองสี่มั้ง คงช่วยเจ้าของกระทู้ได้บ้าง ส่วนเบอคุณเอกลองหาในแนะนำสมาชิกใหม่ดูนะครับ เอาใจช่วยให้รถหายป่วยเร็วๆๆครับ

4. kromnouvo

kromnouvo New Member Member

42
    0
    0
    มีอู่ jeep อยู่ตรงซอยเมืองเอกรังสิตลองเอาไปให้เค้าดูก่อนครับว่าอะไรเสีย เบอร์ช่าง เบิร์ด น่ะครับ โทร.087-6933006 ลองดูว่ารูถ่ายน้ำมันรั่วรึป่าว หรือว่าแท้งส์น้ำมันเครื่องแตกรั่วเนื่องจากกระแทกกับอะไรรึป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้