กระจกหน้าครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คือว่าขับรถไปต่างจังหวัดมาครับแล้วโดนหินดีดใส่ครับตอนแรกก็ร้าวเป็นจุดประมาณ 1 นิ้วแต่พอจอดทิ้งไว้มาดูอีกทีตอนนี้คืบกว่าๆๆแล้วครับไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายกระจก MR2 บ้างครับหรือว่าถ้าซ่อมได้มีที่ไหนบ้างครับขอบคุณมากครับ

2. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    เคยถามที่พี่รุ่งอ่ะคับ มีของ 8000 บาท สีชา แต่ถ้าแบบมีเสาอากาศฝังด้วยเลย 9000 (มือสองนะคับ)

แต่ถ้าร้านตัดกระจกทั่วไปก็ประมาณ 4-5 พันคับ

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    รู้สึกว่าจะมีน้ำยาที่เชื่อมกระจกนี้ครับ ลองใช้ดูก่อนมั๊ยครับ ลดต้นทุนได้เยอะเลยนะไม่กี่ร้อยเองมั่ง ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

4. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    น้ำยาเชื่อมกระจกมีครับ แต่ทำเองไม่ได้ครับต้องไปให้เค้าทำที่ร้าน น้ำยามีหลายชนิดด้วย ร้าวแบบนึงก็ต้องใช้น้ำยาอีกชนิดนึงอะไรอย่างนี้ ถ้าแค่นิ้วเดียวแนะนำไปซ่อมครับ รอยหาย80-90% และยังแข็งแรงเหมือนเดิม ทางร้านเขาจะออกใบรับประกันให้ด้วย ส่วนราคาเค้าคิดตามขนาดของรอยร้าวครับ นิ้วนึงก็อาจจะ1000บาท+- แต่นี่มันลามเป็นคืบแล้ว ก็เปลี่ยนๆไปเถอะครับ อาจจะซ่อมได้ แต่แพงกว่า แล้วอาจจะไม่สวยด้วยครับ

5. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เคยโชคดี ตอนซื้อรถมา มันมีรอยอยู่
    ประกันถ่ายไปไม่ติดงิ
    ตอนจะหมดประกัน เลยแจ้งเคลมเล่น ๆ ไป
    ได้ก้อดี ไม่ได้กอไม่เปงไรงิ

รอเบิกนานมั่ก ๆ งิ
    แต่คุ้มรอ เพราะมัน 26000 !!!
    โชคดีได้ตัวมีสายเสาอากาศมาด้วยงิ

ร้านกระจก ตรงข้ามตั้งฮั้วเส็งเบิกให้งับ

6. pom-wish

374
    6
    0
    วันนี้ซ่อมไปแล้วครับโดนไป 1 พันครับซ่อมไปก่อนครับกลัวมันแตกระหว่างขับซ่อมเสร็จมาก็มีรอยนิดหน่อยครับขอบคุณทุกคนมากครับรอมีตังก่อนค่อยเปลี่ยนบานใหม่ครับตอนนี้แห้งมากๆๆๆ

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    อย่างว่าแหละครับ ได้ข่าวว่าหมดกับเครื่องไปไม่ใช่น้อยนี้ครับ ตัวแรงๆมาอีก 1 แล้ว อิอิ

8. pom-wish

374
    6
    0
    อะไรไม่ว่าครับพอลูกแตก เลยไม่อยากซัดมากแล้วอะครับ รอมีตังก่อนค่อยทำยาวๆๆๆ

9. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    หายแล้วดีใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้