กลิ่นเข้าห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ถ้าช่องรับลมด้านหน้าที่ต่อกับปุ่มกดให้รับลมภายนอกปิดไม่สนิทจะทำให้น้ำรั่วเข้าได้ด้วยใช่ไม๊ครับ แล้วจะเปิดดูช่องรับลมด้านนอกได้อย่างไรครับ เคยอ่านเจอในบอร์ดว่าต้องถอดฝาพลาสติกดำตรงที่ปัดน้ำฝนแต่ไม่เห็นมีน็อตเลย จะต้องถอดยังไงครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

2. mainees

253
    7
    0
    ลืมนิดนึง เป็น B14 ปี 96 นะครับ ขอบคุณครับ

3. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ถอดได้ ไม่ยากครับ ลองเปิดฝากระโปรงดู จะเห็นยางเส้นยาวๆทับไอแผ่นพลาสติกนั้นอีกที
    ที่ยางจะมีพุกพลาสติกยึดอยู่คับ ให้จัดการแกะพุกนั้นออกมา จะงัดหรือแงะอะไรก็แล้วแต่(ผมใช้คีมหนีบด้านใต้ของพุกแล้วเอาไขควงงัดออกมาพร้อมกับยางไปเลย)
    แต่ระวังมันหักนะคับ ทางที่ดีว่างๆแวะไปซื้อพุกสำรองมาซะหน่อยก็ดี มันเก่าแล้วจะได้เปลี่ยนไปในตัว
    พอแกะพุกกะยางออกแล้ว ไอแผ่นพลาสติกนี่ก็จะช่องซึ่งมีพุกอยู่ รู้สึกจะ4ตัวมั้งคับ ไม่แน่ใจลองหาๆดู
    พอเอาออกหมดแล้วก็จัดการไอแผ่นพลาสติกเลยคับ ที่แผ่นพลาสติกเองก็มีพุกตัวใหญ่ๆยึดข้างใต้อีก ให้เอาไขควงสอดเข้าไปลึกๆตรงบริเวณที่มีพุกอยู่แล้วงัดขึ้นมาตรงๆ
    ก็จะเหนช่องอยู่ทางฝั่งคนนั่ง แต่มันจะมีเหล็กบังอยู่หน่อย ก็จัดการล้วงเอาละกันคับ
    :D:D:D

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ตามข้างบนเลย หรือให้ร้านแอร์อุดให้ก็ได้ครับ

5. mainees

253
    7
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้