ยางซึม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย supit_si, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supit_si

supit_si New Member Member

18
    0
    0
    civic coupe ปี2000 ล้อหลังด้านขวาเติมลมไว้28psiผ่านไปประมาณเจ็ดวันเหลือแค่10psi เข้าไปเช็คที่ร้านยางก็ยังหาไม่เจอต้นเหตุ รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าน่าจะมาจากสาเหตุใดบ้าง
    ขอบคุณมากครับ

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    จุ๊บลมไม่ดีหรือเปล่าครับ ยางก็มีรอยรั่ว หรือแม๊กร้าวก็มีโอกาสยางซึม นึกออกเท่านี้ครับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...........แปลกจัง......เข้าร้านอื่นเลยครับ

4. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    บางทียางเริ่มเก่าก็มีส่วนนะครับ หรือไม่แก้มยางด้านในอาจมีรอยรั่วก็ได้ครับ

5. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    หาเพื่อนให้มันคับ

จะได้เลิกเหงา เลิกซึมซะที-____-"

หาสาเหตุเจอเร็วๆนะคับเอาใจช่วย:D:)

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    God มานนอกเรื่องตลอด

7. supit_si

supit_si New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะถอดล้อไปแช่น้ำแล้วนั่งเฝ้าดูว่ามันรั่วตรงไหน

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าด้านนอกไม่มี ก็รั่วด้านในอะแหละคับ

ถ้าแม๊คไม่เคยเบียดหรือดุ้งนะ

เศร้าเหมือนกันคับ เมื่อเช้านี้เลย ถอยรถออกจากบ้าน ยางหน้าแบนแต๊ดแต๋ ยางรั่วซะงั้น เซงมากกกกกก

9. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    คิดว่ามันเหงาอย่างที่บอกนั้นแหละ

10. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    :D:Dเอาน่ะ...

ช่วงนี้ประเทศชาติมันเครียดพี่ๆ:D:D

11. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ยางในจุ๊บลมไปกดโดนเข็มหรือป่าวคับ

12. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
  13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

คิดได้ไงอะพี่ก็อต ทำเอามึนเลย ฮาๆๆ

ทางที่ดี เปลี่ยนยางเลยดีกว่า ถ้ายังหาสาเหตุไม่ได้ อันตรายนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้