B14 เครื่องสั่นและขับเร็วพวงมาลัยเบา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ta.911, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เครื่องจะสั่นมากเวลาความร้อนขึ้นสูงครับ พอดีมีปัญหาเรื่องความร้อนขึ้นสูงเวลากดคันเร่งค้างไว้นานๆ ทั้งที่เปลี่ยนหม้อน้ำ ยางหม้อน้ำมาแล้ว เข็มขึ้นสูงเกือบสุดเลยคัรบ หัวเทียนก็ไม่มีปัญหา มันสั่นเกิดจากอะไรครับ แต่เวลารถติดความร้อนไม่ขึ้นนะ และเรื่องพวงมาลัยเบาจะเป็นที่เวลาขับที่ความเร็วเกิน 120 ขึ้นไป ตั้งศูนนย์ถ่วงล้อแล้วก็ไม่หาย :eek:อ่านรู้สึกงงไหมครับ:eek:

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เครื่อง สั่น ดู รอบ กับ ยางแท่น เครื่อง แท่น เกียร์ ครับ รอผู้ รู้ ท่านอื่น ๆๆ เรื่อง ความร้อน ไม่ รู้

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    พี่ติ่ง พี่ก้าน งานเข้าจ้า

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมว่าแก้ ความร้อนชึ้น ก่อนดีกว่า น่ะ ฟัง ๆ แล้ว น่ากั่ว
    ไอ้ที่เครื่องสั่น เพราะว่ามันฮีต หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้