เบรคมือ MS133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย konggang2519, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konggang2519

konggang2519 New Member Member

3
    0
    0
    MS133 ROYAL SAROON ปี 91เกียร์ออโต้กับเกียร์ธรรมดาเบรคมือจะอยู่ที่เท้าเหมือนกันหรือเปล่า เพราะเคยเห็นเกียร์ธรรมดามีเบรคมืออยู่ที่คอนโซลกลาง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    เกียร์ออโต้อยู่ที่เท้าครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รถสแตนดาร์ด เกียร์เดิมเป็นเกียร์ธรรมดา ดึงและปลดเบรคมือที่คอนโซลเกียร์
    ถ้าเดิมเป็นเกียร์ออโต้ เบรคให้เท้าซ้ายเหยียบครับ (ตรงที่ใกล้เคียงกับแป้นคลัชในรถเกียร์ธรรมดาครับ) และปลดตรงด้ายซ้ายใต้คอดพวงมาลัยครับ

4. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    แหม่ๆๆ ยอมครับ เอารูปให้ดูเลยดีมั้ย อิอิอิ ละเอียดดีจิงพี่ตรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้