ขอคำแนะนำเพื่อนๆ ด่วนเลยครับ รถอยู่ในอู่สี ช่อยตอบเยอะๆนะ ขอร้อง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nick_bkk007, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_bkk007

nick_bkk007 New Member Member

20
    0
    0
    ตอนนี้รถได้อยู่ในอู่สีครับ ที่แรกก้อกะจะทำไม่เยอะครับเพราะมีงบจำกัด ว่าจะสาดสีใหม่เก็บให้ดูเนียลๆหน่อย ก้อตกลงราคาแค่คร่าวๆ ตกลงช่างบอกว่าต้องมีปะผุด้วย คงต้องทำสีทั้งคันเลย ใช้สีนกแก้ว ตอนเข้าไปดูเมื่อวานได้ปะผุเสร็จแล้ว ขัดสีเดิมออกหมดเรียบร้อยแล้ว ช่างบอกว่าทำสีเดิมใช้สีนกแก้ว รวมปะผุแล้ว 14000บ ทำไปแล้วนิก้อต้องตกลงกับราคานี้ เลยถามเค้าว่าหมื่นสี่งั้นถ้าจะขอเปลี่ยนเป็นสีอื่นเลยคิดเท่าไหร่ เค้าบอกเต็มที่ให้ 175000บ เค้าบอกให้คำตอบอีกสองวันละกันจะได้ลงมือทำ ช่วงนี้งบก้อน้อยเพื่อนๆว่าเอาไงดี จะทำสีเดิมออกมาเนียลๆรถผมออกสีฟ้าๆเทาๆนกพิราบ หรือจะกัดฟันเพิ่มส่นต่างทำสีอื่นไปเลย(แต่ไม่รู้เวลาขายจะขายยากกว่ากว่ารึเป่า) เป็นพวก ขาวcivic2008 เหลือง HONDA ตัวใหม่ หรือ น้ำเงินDC5 ขอคำแนะนำหน่อยครับเพื่อนๆ ด่วนนะครับ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ถ้างบน้อยเอาสีเดิมก้ได้ครับ เอาที่สบายกระเป๋าดีกว่าครับ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    รถของคุณ คุณจะทำสีไหนก้อเป็นรถของคุณ
    เอาแบบที่สบายใจเจ้าของ ถูกใจคนใช้งาน
    สอดคล้องกับสภาวะเศรษฐกิจและกระเป๋าตัง ง่ะคับ ดีที่สุด . . .

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าเป็นผมนะเพิ่มอีก3500 เปลี่ยนสีดีกว่า เหมือนได้ชับรถใหม่ อิ อิ.... แต่ถ้าจำกัดจิงๆ สีเดิมก็ได้...

5. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ถ้าใช้สีนกแก้วจิงๆ แห้งช้าเต็มระบบ แล้วมีปะผุด้วย ทั้งคัน 14,000 ก้อถือว่าถูกมากคับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนสี 17,500 รวมห้องเครื่อง กับ ห้องโดยสารด้วย เพิ่มอีกนิดเดียว แล้วได้สีที่เราชอบ ก้อรับได้นะคับ

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ถ้าใจอยากเปลี่ยนสีอยู่แล้วก็กัดฟันเพิ่มอีกหน่อยเปลี่ยนสีไปเลยก็ได้ครับ

ราคานี้ผมว่าไม่แพงนะครับ ผมเพิ่งทำมาแพงกว่านี้อีก ^ ^

ทำสีทั้งทีไม่ได้ทำบ่อยๆอยู่แล้วครับ ถ้าใจอยากเปลี่ยนอยู่แล้วด้วยก็ทำไปเลยนะครับ

7. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ทำที่ไหนครับนิ ถูกดีจัง

8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อย่างว่าครับไม่ได้ทำบ่อยๆๆๆถ้าในใจคิดอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนไปเลยครับเพราะเดียวจะมานั่งเสียใจทีหลังเพราะถ้าจะเปลี่ยนอีกก็เหมือนนับ 1 ใหม่ครับขอให้มีความสุขกับการทำสีรถเราให้ดูสดใสใหม่กว่าเดิมนะครับ

9. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ทำไมผมดูมันเป็นราคา 14,000 (หนึ่งหมื่นสี่พันบาท) กับราคา 175,000 (หนึงแสนเจ็ดหมื่นห้าพันบาท) พิมราคาผิดรึเปล่าครับ หรือว่าผมตาฝาด :D

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้าไม่ต่างกันมาก แค่ 3000 กว่าก้เปลี่ยนสีใหม่เลย แต่ถ้าท่านเจ้าของกระทู้พิมราคาถูกแล้ว

งั้นขอเปนสีเดิมดีกว่า

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามงบสบายกระเป๋าสบายใจกว่าครับแต่ถ้าเพิ่มไม่มากก็กลั้นใจเอาครับ

12. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ถูกมากกครับ ได้สีนกแก้วรวมทำทุกอย่างแล้ว ทำได้เลยครับ :)

13. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    เด๋วจะหาว่าโฆษณา ถ้ายังหาอู่ไม่ได้ แนะนำคุณเต้เลยคับ
    เป็นอู่สีคุณภาพอีกหนึ่งอู่ บริการดีคับ :) :)

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    นกแก้วจริงถูกคับ

15. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ถ้านกแก้วเต็มระบบจริงๆราคา17,500บาทถือว่าถูกมากๆครับ
    เท่าที่ผมรู้มาสีนกแก้วกระป๋องนึงก็2พันกว่าบาทแล้วอ่ะครับ
    รถนึงคันใช้ประมาณ4กระป๋องอ่ะครับถ้าทั้งระบบ
    ยังไม่รวมยาโป้พื้น และฮาร์ดดินเนอร์ และแล็คเกอร์
    ถ้าราคานี้ทำไปได้เลยครับไม่ต้องคิดมาก

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แล้วแต่ใจเลยครับ ถ้ารถสีใหม่ ก็จะเหมือนได้รถใหม่ เบื่อยากนิดนึง อิอิ

17. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ถามใจตัวเองเลยคร๊าบ ว่าชอบสีไหน ?

18. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ก็ทำสีทูโทนก็ได้นิครับ....
    เคยเห็น200ทำข้างนอกเหลือง ห้องเครื่องสีเดิม ก็ดูดีไปอีกแบบ.....

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เปลี่ยนสีด้วยคงไม่ใช่ราคา 175000

แต่ถ้าราคา 17,500 รวมปะผุด้วยถือว่าไม่แพงเลยครับ

20. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ราคานี้น่าจะใช้ประกันช่วยนะครับ

21. Nun Black-List!!!

Nun Black-List!!! Member Member

42
    12
    8
    เปลี่ยนสีเลยครับ ทำที่ไหนครับ สนใจ อิอิ

22. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    นกแก้ว ทั้งหมดหรือป่าว ดูดีๆนะครับ ...... 14000 แทบจะเป็นไปไม่ได้.......

23. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ราคานี้อยากให้คุยดีๆนะว่าไม่มีเพิ่มแล้ว
    ขนาดอู่เพื่อนๆกัน
    เวลาให้ตีราคาเขามักจะบอกว่า
    ขอดูก่อน เพราะว่ามันขึ้นอยู่กับสภาพรถอะ
    ไม่งั้นเดี๋ยวจะมีคาใจกัน

24. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ผมก็เปิดอู่สี

ปะผุ+ลอกสี+นกแก้วทั้งระบบ 14,000

รถอะไรครับ

อยากให้เฝ้าการทำงาน 24 ช.ม. (คงเป็นไปไม่ได้) เตือนเพราะหวังดี

พูดกันตรงๆ ของดีที่สุดและถูกมากๆไม่มีในโลก แต่ถ้าคุณเป็นผู้โชคดีที่สุดในโลก ก็ยินดีด้วยครับ

25. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ที่จะพูดข้างบน พูดหมดแล้ว ก็ตามที่ข้างบนบอกละครับ

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าตัดสินใจทำ ก็คงต้องไปเข้าไปดูงานบ่อยๆหน่อยครับ :D

27. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    เพิ่มอีกหน่อยเปลี่ยนสีที่เราชอบไปเลยครับ ทำสีทั้งคันไม่ได้ทำกันบ่อยๆ ทำทั้งทีอย่างน้อยก็ต้องอีกสัก 1-2 ปีค่อยเปลี่ยนใหม่ เอาครั้งเดียวถูกใจไปเลยดีกว่าครับ ไม่งั้นต้องมาเสียใจภายหลัง ( อย่างผมทำสีเดิม( เขียวก้านมะลิ ) ช่างตี 35000 เปลี่ยนสีเ( ขาว )พิ่ม 5000 เห็นว่าเพิ่มอีกตั้งเยอะ เอาสีเดิมดีกว่า พอตอนหลัง ซัก 2-3 เดือนอยากเปลื่ยนสีช่างตีราคามา 15000 เซ็งเลย รู้งี้ทำแต่แรกก็จบแล้ว

28. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ถ้างบเหลือก็น่าจะเปลี่ยนสีไปเลยนะครับ ไหนๆก็ทําแล้ว ได้อารมณ์เหมือนมีรถใหม่

29. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ถ้านกแก้วเต็มระบบจริงก็ทำได้เลยครับถือว่าถูกมาก
    ของฟรีไม่มีในโลกของถูกต้องถูกอย่างมีเหตุผล
    ส่วนเรื่องเปลี่ยนสีแล้วแต่ชอบเลยคับ

30. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ดูราคา ผมก็ว่า ไม่ใช่นกแก้ว นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้