จะทำฝากระโปรงดำดีหรือเปลี่ยนเป็นcabonจะคุ้มกว่าไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TuM_imperfect, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TuM_imperfect

TuM_imperfect New Member Member

11
    0
    0
    อยากโหดกับเค้าบ้างครับ ทำที่ไหนไม่แพงบ้างครับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขึ้นอยู่กับงบที่มีอยู่ด้วยครับ

1. เอาเคฟล่าห์แท้ ก็สวย ลดน้ำหนัก แต่แพงแน่นอน
    2. ทำสีฝากระโปรงดำก็สวย ราคาก็เท่ากับทำสีฝากระโปรงทั่วไป
    (เอาฝาเดิมไปหุ้มเคฟล่า ไม่แนะนำ)
    3. ติดสติกเกอร์ดำด้าน ราคาประมาณ 600-700 บาท เบื่อก็ลอกออกได้

ล่าสุดตอนนี้มีสติกเกอร์ ลายเคฟล่าห์งานหลายเกรด หลายราคา
    ถ้า 3M dinoc dry carbon ก็แพง แต่สวยสุดในบรรดาสติกเกอร์
    ลองตามลิงค์ไปดูนะครับ

http://www.loginracing.com/vbulletin/showthread.php?t=274
    http://www.loginracing.com/vbulletin/showthread.php?t=172

เลือกที่ชอบแล้วทำไปเลย
    ดูจากรูปรถแล้วทำแบบไหนก็หล่อ โหดแน่นอนครับ อย่าลืมเอามาให้ชมบ้างนะครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แล้วแต่ชอบคับ ถ้างบถึงเปลี่ยนเคฟล่า ไปเลยก้อดีคับ

4. TuM_imperfect

TuM_imperfect New Member Member

11
    0
    0
    ดูไกลๆดูไม่ออกเลยครับว่าเป็นสติ๊กเกอร์ ขอบคุณมากครับ^_^

5. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    เอาไม่หุ้มเคฟล่าทำไม ถึงไม่แนะนำหรอครับ

6. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    สติกเก่อสวยสุดเลยค่ะ เบื่อก็ลอกออก

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    กัดฟันเล่นเคฟล่าห์แท้เลยครับ ลงทุนครั้งเดียวจบ ผมละอยากใส่เหมือนกันแต่รถมันสีดำนี่จิ :cry:

8. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    ขอถามต่อยอด น่ะครับ ทำไม ถึงไม่แนะนำเอาฝาเดิมไป หุ้มเคฟล่าล่ะครับ... ผมอยากใส่น่ะแต่ไม่อยากใส่ที่ล๊อคฝากระโปรงอ่ะครับ เลยมีความคิดที่อยากเอาฝาเดิมไปหุ้มเคฟล่า ครับ..

9. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ฝาหลังยังพอไหว
    แต่ฝาหน้ามันโดนความร้อน
    ในห้องเครื่องแล้วมันจะบวมคร๊าบ:)

10. คุณขนุน

569
    27
    0
    ตามนี้เลยครับ บวมและร้าว
    ไม่สวยและเสียดายเงินด้วยครับ

11. TuM_imperfect

11
    0
    0
    ฝาเคล่าร้านทำไม่แพงบ้างครับ

12. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    ฝาเคฟ อีกเสียงคร้าบ หาของนอกอาว

ถ้าอยากได้ของทำในไทย แนะนำร้าน วายแอด คร้าบ

13. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    อ่านแร้วอยากทำมั่งจัง แต่ต้องเก๊บตังก่อน อิอิ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ทำเคฟล่าไปเลยครับ

15. LEV_TYPE R

57
    0
    0
    แล้วถ้าฝาเคฟล่าแท้มันจะไม่บวมใช่ไหมครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำตอบน่ะครับ ตอนนี้ ค่าตัวสักเท่าไรอ่ะครับ ตัว 99 อ่ะครับ

16. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    อีกเสียง......ทำเคฟล่าไปเลยครับ

17. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ อิอิ

18. คุณขนุน

569
    27
    0
    ไม่บวมครับ
    งานฝากระโปรงเคฟล่า ผมขอแนะนำ วายแอทนะครับ เล็งๆไว้แล้ว
    ตอนแรกก็เลือกอยู่นาน
    เคยโทรไป ถามคุณเต้เค้าเคยใส่อยู่ งานโอเคเลย

งานออกมาเนียน สวย ถูกใจ
    สนนราคาตอนนี้ 16,000 ลด 10 % เหลือ 14,400 ครับ

ถ้าสนใจราคาถูกกว่านี้ ก็ PM มาหาผมเลย
    งานวายแอทเหมือนกัน

19. LEV_TYPE R

57
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวเก็บเงินถึงเมื่อไรเจอกันแน่ครับ เคฟล่า :teeth:

20. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ขอถามต่อนะครับ

แล้ว ราคาหุ้มสติ๊กเกอร์ ประมาณเท่าไรครับ

แล้ว จะโดน ตร.จับ มั้ยครับ อยากหล่อด้วยครับ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เชียร์ วายแอด ด้วยคับ ถ้ามีโอกาสยังอยากจัดมาใส่เลยคับ

22. คุณขนุน

569
    27
    0
    หุ้มสติกเกอร์น่าจะอยู่ที่ 600-800 บาทครับแล้วแต่สติกเกอร์
    5000-6000 กว่าบาท สำหรับ Dinoc 3M dry carbon

โดนตำรวจเรียกแน่นอนครับ ข้อแจ้งสีรถไม่ตรงเล่มทะเบียน
    จะเถียงว่าไม่ถึง 40 % ไม่ได้ครับ พี่เค้าหิว

23. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับ

งั้นแค่ ติดสติ๊กเกอร์ เราก็ ต้องไปแจ้งใช่มั้ยครับ แล้ว ค่าใช้จ่ายในการแจ้ง

มันประมาณเท่าไรเรหอครับ :eek:

24. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคฟล่าแท้ไม่บวม ส่วนราคางานบ้านเราก็ที่ข้างบนบอก
    ของร้าน trc ก็ 12500 บาท
    ของแท้ยุ่นก็มีหลายยี่ห้อ J'sบานละ 50000 บาท
    เลือกใช้ตามความพอใจเล้ยยยยย

25. tsu

tsu New Member Member

8
    2
    0
    ผมใส่ฝากระโปรงCarbonร้าน V-Build มา ก็สวยดี พอดีเป๊ะๆ ร้านเค้าทำHondaโดยเฉพาะครับ ตอนแรกก็ว่าจะใส่ร้าน YATTอยู่เหมือนกัน แต่เค้าให้เอารถไปที่ร้านด้วยไปวัดขนาดอ่ะครับเพราะผมสั่งกระจกvisionด้วย พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีเวลา เลยใส่ร้านV-Buildซะเลย แค่อาทิตย์เดียวเอง ลองดูครับ ราคา 12,400 บาทครับ กระจก Carbon 4000ครับ

26. คุณขนุน

569
    27
    0
    ประมาณ 65 บาท
    เขียนใบคำร้อง ใบยืนยันการทำสี
    ตรวจเอกสาร นำรถไปตรวจสภาพ แจ้งงานทะเบียน รอเล่ม

27. คุณขนุน

569
    27
    0
    เอกสารแนบ

28. Jessy_EK

184
    0
    0

ขอถามต่ออีกนะครับ ในกรณีที่ ยังผ่อนกับไฟแนนซ์ไม่หมด ละครับ

เราต้อง ดำเนินการเอง หรือให้ไฟแนนซ์ ดำเนินการครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

29. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ผมก็ใส่ ฝาไฟเบอ+เคฟล่าคาร์บอนอยู่นะครับ ตอนซื้อมาใส่ใหม่ๆนี่อย่างหล่อเลยครับ..แต่ตอนนี้เป็นรอยหินดีดบานเลยครับ

รถวิ่งออกนอกเมืองบ่อยๆ (ในความคิดเห็นผมนะ) ทำเคฟล่าคาร์บอนแท้ ไม่คุ้มอะครับเพราะฝาจะเป็นรอยบานเลย:cry: (แต่ถ้ามีตังเหลือใช้ก็มะเปงไรนะครับ)
    พอดีเส้นทางไปบ้านแฟนหินมันเยอะ T_T กะว่าถ้ารอยมันเยอะมากๆ ก็จะพ่นดำธรรมดาแล้วครับ

พอดีไปถามราคาคุ้มเคฟล่าคาร์บอนมา ฝากระโปรงเริ่มต้นที่ 10000+

30. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมโดนมาแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้