ใครมี Wiring Diagram ของ B11 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [email protected], 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. st1959@hotmail.com

[email protected] New Member Member

7
    1
    0
    ปวดใจทุกครั้งที่เอารถออกจากอู่แล้วพบว่าช่างมันไม่ได้ทำเหียมไรที่แจ้งไว้เลย
    เค้าเห็นเป็นรถเก่า ก็เลยทำแค่ให้รถวิ่งได้ ....แค่นั้น
    เห็นสภาพรถแล้ว ทุกข์ครับ

พอมาตอนนี้ พยายามซ่อมเองให้ได้มากที่สุดครับ
    อยู่หาดใหญ่ก็ไม่รู้จะพาลูกไปหาหมออู่ไหน
    ไม่มีหมอคนไหนอยากเสียเวลากับรถเรามากครับ
    เพราะช่างต่างๆ ก็ต่างหมกปัญหาไว้มานานแสนนาน
    ช่างคนหลังๆ ก็เลยไม่อยากทำไรมากแล้ว

Search หาตามเนต ก็เจอแต่ลิงค์ที่ตายแล้ว หาโหลด B11 ไม่ได้เลยครับ

ยังไงก็ไม่ขายแน่นอนครับ ผมกับเค้ามีความหลังกันมา
    เรารอดตายจากอุบัติเหตุมาด้วยกัน (รถตกน้ำเฉยๆ ไม่ได้ชนอะไร)

ฝากตัวด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ของเครื่อง E13 ผมไม่มีนะครับ
    เท่าที่มี เป็นของ E15ET ฝาดำ แต่ถ้าอยากเอาไปอ่านขำ ๆ
    ทิ้งเมล์ไว้ครับ ผมแนบบนเว็ปนี้ไม่ได้ ใหญ่จัด

ท่านอื่นด้วยนะครับ ทิ้งเมล์ไว้ได้เลย

ส่วนเรื่องรถ การที่เราโดนแบบนั้นมา มันจะยิ่งทำให้เรารักมันมากขึ้นครับ
    ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์ คนอื่นมองว่า เป็นแค่รถเก่า
    แต่สำหรับเรา มันเป็นมากกว่านั้นครับ อย่าไปสนใจช่างเตี้ย ๆ พวกนั้นเลย

ทำด้วยมือเราเองครับ ค่อย ๆ เก็บเกี่ยวความรู้ไป
    สงสัยอะไรเข้ามาถาม ผมตอบได้จะตอบ
    ถ้าตอบไม่ได้ จะถามมาให้ครับ

เหนื่อยกาย ต้องยิ่งฝ่า เหนื่อยใจ ต้องยิ่งฝืนครับ

3. st1959@hotmail.com

[email protected] New Member Member

7
    1
    0
    [email protected] ครับ
    ถ้าส่งไม่ได้ แปะลิงค์ไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวผมตามไปดูดเอง

ตอนนี้คิดอยากจะ
    ปรับสโลว์ เพราะเครื่องดับบ่อยแบบคาดเดาไม่ได้
    เช็ควาล์วน้ำ เพราะความร้อนไม่นิ่งเลย
    ขับเร็ว เครื่องเย็น ขับในเมือง เครื่องร้อน
    ไล่สายไฟพัดลมหม้อน้ำใหม่ เพราะช่างมันเอาไปผูกไว้กับคอมแอร์
    คอมเดิน พัดลมเดิน คอมตัดพัดลมหยุด เครื่องร้อนเย็นมันไม่สนใจ
    ล้างระบบน้ำใหม่หมด เพราะน้ำเป็นสนิมหนาอย่างมาก

ขอบคุณมากครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ส่งไปแล้วนะครับ

เรื่องความร้อน ลองหาน้ำยาล้างหม้อน้ำ มาล้างดูก่อนครับ
    ใส่แล้วติดเครื่องไว้ซักพัก แล้วถ่ายออก ล้างน้ำอีก 3 รอบอย่างน้อย
    แล้วค่อยใส่คูลแลนซ์

เรื่องพัดลม เซนต์เซอร์ที่หม้อน้ำด้านล่าง ด้านในตัวนถ น่าจะเสียครับ
    ซื้อของ B13 ใส่ก็ได้ครับ บล็อกเดียวกัน หาง่ายกว่า

สู้ ๆ ครับ

5. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    คนรักB11

6. st1959@hotmail.com

7
    1
    0
    ผมยังไมได้รับเมลเลยอะครับ

ยังรออยู่นะครับ
    ขอบคุณครับ

7. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ก็เคยโดนอะไรแบบนี้เหมือนกันคับ ทำใจ ซ่อมมันเองทั้งคัน มันส์ดีคับ^_^ สีผมยังปะเองเลยฮาๆ

8. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    อยู่หาดใหญ่เหมือนกัน มีเพื่อนแล้วเรา สู้ๆคาบ

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สุ้ๆ เพื่อ B11 ที่รักของเรา

10. st1959@hotmail.com

7
    1
    0
    ได้รับเมลแล้วครับ
    พึ่งได้ตอนสี่ทุ่ม (ไม่รู้ว่าพี่พึ่งส่งอีกรอบหรือมันมาช้าเอง)
    แต่ก็ขอบคุณครับ

11. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ส่งไปอีกรอบครับ เพราะตอนกลางวันที่ส่งไป Mail ที่บริษัทแจ้ง Error กลับมาครับ

12. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    มีตัวจริง มาตอบแล้ว วุ้ย

:D:D:D:D:D

13. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    เปนกำลังใจให้คุน

14. rbboy1999

rbboy1999 New Member Member

29
    2
    0
    ขอด้วยได้หรือเปล่าครับ rbboy2000 แอด gmail.com

15. fix2549

fix2549 New Member Member

1
    0
    0
    ขายคู่มือการซ่อม วิธีการซ่อมรถยนต์ การเดินสายไฟรถยนต์ (Wiring Diagram)
    ของรถยนต์ ทุกยี่ห้อ ราคาไม่แพง

และมีโปรแกรมแบบรวมซ่อมทุกยี่ห้อ ซ่อมทั้งคัน และ หนังสือสอนวิธี CHECK CODE ลบ CODE ที่ใช้แทนเครื่องแสกนhttp://s2549.com/product.php?id_product=123คุ้มมากสำหรับอู่ซ่อม

สินค้ามีเยอะหลายรายการ

ดูรายละเอียด และรูปตัวอย่างได้ที่>>> http://s2549.com/
    หรือ โทรสอบถามรายละเอียด ที่
    Tel. 080-1054560
    (ต้อม)
    นะครับ

16. ขอด้วยครับ

ขอด้วยครับ ว่าจะรื้อทำใหม่ ^^ [email protected]

17. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    จัดไปครับ มีเครื่องมือ มีใจ ลองทำเอง รถเราเอง

18. devilevil

devilevil New Member Member

7
    0
    0
  19. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    หาไม่เจอแย้วง่า กลับบ้านไปจะรื้อใน HDD ตัวเก่าให้นะครับ

- - - Updated - - -

หาไม่เจอแย้วง่า กลับบ้านไปจะรื้อใน HDD ตัวเก่าให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้