ปกติเจอแต่คนซื้อบ่น วันนี้คนขายขอบ่นมั่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมขายของมานาน เจออะไรมาก้อเยอะ อะไรทนได้ก้อทน แต่ครั้งนี้รู้สึกว่าเกินไป

วันนี้ ความอดทนที่ทน(โง่)รอมา เดือนกว่าๆ ก้อหมดลง เพราะรู้ว่าโดนหลอกให้เอามา
    จากคำพูดง่ายๆ ว่าผมไม่ได้สั่ง และผมไม่คิดว่าคุณจะเอามา

เกือบ 2 เดือนแล้ว พี่ คนนึง ได้สั่งให้ผมหาของชิ้นนึง ซึ่งจริงๆ แล้วผมไม่รับของให้ใคร
    ส่วนนึง เพราะกลัวสิ่งที่เกิดขึ้น แต่ที่รับเพราะ
    1. พี่เป็นเพื่อนกับพี่ที่ผมเคารพ ก้อเหมือนเป็นพี่ผม
    2. พี่ก้อเป็นประธานคลับ ก้อมีความน่าเชื่อถือ และน่าจะเป็นที่เคารพของน้องๆ เหมือนกัน ผมก้อคิดว่า คำพูดของพี่ จะเหมือนคำพูดของพี่ที่ผมเคารพที่ทำให้ผมนับถือ
    ผมรับปาก ได้ครับ เสาร์นี้เอามาให้เลย ราคาคุยจบตั้งแต่อยู่ที่บ้านผม ราคาแน่นอนถูกกว่าในเวป
    เพิ่งรู้มาว่า พี่ก้อบอกให้พี่ที่ผมเคารพบอกผม ให้ช่วยจัดหาให้ในราคาที่คุยกันไว้
    ก่อนขนของกลับบ้าน ผมได้โทรหาพี่ที่ผมเคารพอีกครั้ง เพื่อยืนยีนการรับสินค้าอีกครั้ง
    หายไปพักใหญ่ ก่อนได้คำตอบ คือ เอามาเลย แถมมีคำพูดฝาก ทำให้ชิ้นใจ
    เค้าถามพี่มาหลายครั้งแล้วเมื่อไรจะได้ แฟนเค้าก้ออยากได้
    โอเค ยืนยัน ขนกลับบ้าน โทรหา สินค้ามาแล้ว พร้อมรับได้เเลย

พี่บอกผม ตอนนี้เงินยังไม่พร้อมเนื่องจากสิ้นเดือนนี้ต้องนำไปจ่ายค่าประกัน
    ขอเป็นเดือนหน้า โอเค พี่ไม่เป็นไร ได้เลย ไม่ซีเรียสครับ
    ระหว่างรอผมไม่ได้นำของชิ้นนี้มาประกาศขายทางเวปเลย
    ทั้งๆ ที่ของชิ้นนี้ ราคาในเวปขายแพงกว่าที่ผมบอกพี่หลายพัน

วันนี้ 28 ส.ค. จะสิ้นเดือนอีกแล้ว ผมโทรไปหาพี่อีกครั้ง ยังไม่ลืมสัญญากัน
    สิ่งที่ได้มา คือ ผมไม่ได้สั่ง ทำไมถึงไม่โทรบอกกันเลย ผมไม่คิดว่าคุณจะเอามา
    พี่ที่ผมเคารพตัดสินใจโดยพละการ ซึ่งผมได้ต่อว่าเค้าไปแล้ว
    ผมยังมีภาระ..อีก1เดือน.(เรื่องส่วนตัว) ซึ่งยังไม่พร้อมจะจ่ายเงินค่าสินค้า
    สิ่งที่ได้ คือ เข้าใจว่าเป็นการสื่อสารที่ผิด และราคาที่ขายเค้า เป็นราคาที่ถูก
    เอาไปขายในเวป ...สิ ผมเชื่อว่าขายได้ไม่ยาก ถ้าถึงวันนึง มันยังอยู่และผมพร้อม ผมอาจไปซื้อของคุณก้อได้

ผมแค่อยากรู้ว่าเมื่อไร พี่ถึงจะพร้อมเอาสินค้า ผมไม่รู้พี่ที่ผมเคารพโกหกผมทำไม
    ในเมื่อเค้าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย เป็นธุระให้เพราะพี่เป็นเพื่อน และผมเป็นน้อง

สุดท้าย มันก้อแค่นี้แหละ ถ้าพี่ไม่พร้อม ก้ออย่าเพิ่งตัดสินใจสั่งของใคร
    ผมก้อเสียความรู้สึก ส่วนพี่ก้อเสียความเป็นผู้ใหญ่ ที่ผมมองเท่านั้นแหละ
    ผมจะได้ขายของสักที สาเหตุที่ผมเก็บไว้ เพราะผมไม่อยากให้เป็นความผิดที่ผม

จบแล้วครับ ขอบคุณครับ :)

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  1. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เห็นใจครับ .... เอก
    ว่าแต่เป็นอะไรเอ่ย .... เผื่อเป็นสิ่งที่ต้องการจะได้อุดหนุนครับ

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อืม น่าเห็นใจคับไม่น่าทำกันแบบนี้เลย

3. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เข้าใจว่ะ ใจเย็นๆ ว่าแต่ ใครว่ะ

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เยอะครับ แบบนี้ น่าเห็น ใจครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าเห็นใจคับ ยังไงเอาใจช่วยให้ขายได้ไวๆนะคับ

6. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0

ถ้าเป็นผมนะ วันนึงที่พี่เค้าจะกลับมาซื้อต่อให้เค้าขอซื้อในราคาปกติที่ผมขายในเว็บ ผมก็จะไม่ขายให้เค้าจริงๆ เสียความรู้สึกกันไปแล้ว

ขอให้ขายได้เร็วๆนะครับ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เมื่อก่อนเช่นกันครับ ใครก็โทรมาสั่งของ เสร็จไม่มาเอา จนของกองเต็มบ้านหมดแล้วคับ ตอนหลังผมเลยต้องรบกวนผู้ที่โทรสั่ง โอนเงินมัดจำสัก10%ครับ อย่างน้อยก็ได้รู้ว่ามีความตั้งใจจะเอาจริงๆ แต่ถ้าคนรู้จักก็ลำบากครับ.

8. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    น่าเห็นใจครับ

9. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมก็คนขายของเหมือนกันครับ

คนค้าขายอย่างผมชอบประโยคนึงที่ว่า

"ถ้าไม่แน่ใจ ไม่มั่นใจจริงๆ กรุณาอย่าสั่งครับ"

สั่งมาแล้วหาย สั่งมาแล้วไม่เอา บอกจองแล้วเงียบ บอกจะโอนเงินแล้วนิ่ง

ผมเจอมาหมดแล้ว แล้วก็เข็ดด้วย

ส่วนลูกค้าที่ดี ยังมีอีกเยอะครับ นับได้ประมาณ 95% เลย

พยายามเข้านะครับ

10. น่าเห็นใจมากคับ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

สั่งเเล้วบอกไม่ได้สั่ง

เซ็งแทนครับ เงินจมโดยใช่เหตุ

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืม.................

13. ส่วนใหญ่เจอแต่ประเภทบอกให้เก็บเงินปลายทางส่งไปเสร็จตีกลับมาเฉยเลย....แล้วมันจะสั่งทำไม...
    อย่าเครียดครับ..ยิ้มสู้ไว้......

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เห็นด้วยครับ

15. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    เห็นใจขับพี่ เคยเหมือนกัน ลำบากใจ:cry:

16. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ตอบแทน เจ้าของกระทู้ แล้ว กัน ว่า เขา ฝากซื้ออาราย

กระจกปัดหลัง PRIMERA

คนฝากซื้อก็ เป็นประธานคลับ S ...... ขับรถ B......

เซ็ง แทนเพื่อนคับ อเพราะ วันที่เพื่อนไปซื้อก็เห็นเขายังโทรถามก่อนเลย คนซื้อก็บอกว่า Ok จัดมาเลย

17. natheek

natheek New Member Member

58
    0
    0
    อืม ..... น่าเห็นใจๆ

18. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    โดนแบบนี้ไม่รู้จะพูดไงเลยครับ

เข้าใจจิงๆ

ผมก็คนขายของ e commearch อีกคนนึง

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รบกวน ลงให้เต็ม ๆ ชื่อ ทั้ง คลับ และ รุ่นรถ จะดีกว่าน่ะครับ
    ไม่งั้น อาจจะใกล้เคียง กับ คลับ ของพวกผม
    ซึ่งดูแล้ว อาจจะเข้าใจผิดได้น่ะครับ

20. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    เซ็งแทนครับ ขายได้ไวไวนะครับ

21. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อิ......อิ บุคคลท่านนี้อีกแล้วครับ ฮ่า ๆๆๆๆ :D:D:D:D

22. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ใช่ครับ ลงชื่อไปเลย ไม่มีใครเสียหายหรอกครับ

ถ้าจำได้ เมื่อก่อนในบอร์ดกลาง ยิ่งกว่านี้ เค้ายัง

ไม่สนใจเลย แล้วเรื่องแค่นี้ เค้าไม่แคร์ หรอกครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

23. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    น่าสงสารคับ ไม่น่าเอาเงินมาจมเลย ขอให้ขายได้ไวๆนะครับ

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อ่ะ ผ่านมารับรู้ครับ

25. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    ถ้าสั่งก้อวางมัดจำมา นี่คือสิ่งที่ผมทำครับคุงเอก....

26. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    เห็นใจครับ ขายของเหมือนกัน

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เจอแบบนี้ ลำบากจริงๆ คนที่เรานับถือไม่น่าจะมาทำกันแบบนี้เลย

28. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    พี่ ๆ จาก ST ออกตัวมาอย่างแรง
    ผมเลยพอเดาออกแระ :D :D

29. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่ะ ตามนั้น ครับ คุณ บอย
    หลายหน้า หลายครั้ง หลายรอบ เอิ้ก ๆ
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้