B16 เดินเบาดับแล้วสตาร์ทยากด้วยครับ เช็คอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย @ball, 21 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    B16ผมรหัส 56xxxxx (เกียร์ออโต้) เดินเบาแล้วดับครับ พอสตาร์ทอีกทีก็ติดยากครับ ผมต้องเช็คอะไรบ้างครับ
    รถผมรอบเดินเบาประมาณ800ครับ เวลาแอร์ทำเหลือประมาณ500เอง แต่เครื่องไม่สั่นนะครับ ส่วนใหญ่ตอนออกรถก็ไม่ค่อยเป็นอะไรครับ พอวิ่งได้ซักพักช่วงที่วิ่งช้าๆ หรือจะติดไฟแดงพอยก คันเร่งเวลามันเบาจนดับไปเลยครับ พอจะสตาร์ทอีกทียากครับ ต้องจอดซักพัก ถึงจะติดครับ

แต่ก่อนไม่เคยเป็นครับ วันก่อนวิ่งไปต่างจังหวัดไปกลับประมาณ300โล ขาไปไม่เป็นไรครับแต่
    ขากลับพอจะถึงบ้านเครื่องมันฮีทครับ มันดันน้ำออกมาหมดเลย เอาไปซ่อมเปลี่ยนรังผึ้งใบใหม่ (เจ้าของเก่าอุดไว้เยอะ)พัดผมก็ไม่ทำงาน(สายไฟหลุด)พอแก้ไขแล้วอาการนี้ก็มาเลยครับ

รบกวนหน่วยนะครับ :confused:

2. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    ลองเข้าไปสมัครสมาชิก แล้วลองสอบถามพี่หมีดูเลยครับ น่าจะได้คำตอบที่ดี ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ

http://www.bear-r.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=5

3. @ball

29
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. mac4

mac4 New Member Member

22
    0
    0
    รถผมก็เคยเป็น อย่างแรกลองถอด ec วาร์วตรงคอไอดีออกมาล้างก่อนครับ เพราะถ้าเครื่องเคยความร้อนขึ้นตะกรันจะเข้าไปตันวาร์วครับ
    รถเก่าต้องแก้ทีละจุดอ๊ะครับ
    จริงๆๆแล้วรอบเดินเบาเมื่อเปิดแอร์แล้วไม่น่าจะต่ำดว่า700-800 หน่ะครับ

5. @ball

29
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองล้างecวาล์วดูนะครับ แล้วที่แอร์ทำแล้วรอบตกนี้นอกจากตัวแวกคั่มแอร์ (ตัวชดเชยรอบ) แล้วมีอะไรอีกรึป่าวครับ :confused:

6. mac4

mac4 New Member Member

22
    0
    0
    กรองเบนซิน เคยเปลี่ยนบ้างยังครับ นี่ก็อีกตัว

7. @ball

29
    0
    0
    รถผมเป็นปกติแล้วครับ ดีใจโคตรๆ

กะเสือก กะสน พอสมควรครับกว่าจะเอามันไปถึงอู่ แต่ช่างเขาดูแป๊ลบเดี่ยวเขาบอกว่าจานจ่ายมีปัญหาพอถอดออกมา คอล์ยไฟครับมันมีรอยเหมือนคราบน้ำช่างเขาว่าลงกราวด์ กรอบมันก็แตกด้วย ก็เลยเปลี่ยมันทั้งคู่ ไอ้เราก็ลุ้นอยู่อยากให้มันจบซะที พอใส่ปั๊บเครื่องเดินเรียบ อาการเครื่องตอนเดินเบาแล้วดับ รอบที่เคยตกตอนแอร์ทำ หายเป็นปกติเลย ดีใจโคตรๆคราวนี้ขับไปไม่ต้องกลับดับแล้ว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้