สอบถามหน่อยมีใครใช่แท่นเครื่องยูริเทนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย $สมหวังคร๊าบบบ$, 21 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้พื่งไปลองเปลี่ยนมาสั่นสะท้านไปทั้งคันแต่ว่ารอบเกือนสองพันไปแล้วก็นิ่งดีพอรับได้แต่ว่ารอบเดินเบาสั่นเกือนรับไหว ของใครเป็นไงบ้างแชร์หน่อยครับ ออของผมซีวิคสามประตู:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2009
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ก็แบบนี้ละครับยูรีเทนธรรมชาติสั่นไปทั้งคัน

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ผมว่าแบบนั้นก็ปกติแหละครับ

3. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    สั่นสู้

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เป็นแบบนี้ครับ
    สั่นตั้งแต่สตาร์ทเครื่อง

5. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ปกติคับ ยางแท่นซิ่งก็งี้ล่ะคับ !!

6. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    เจ้าเข้าครับ สั่นสะท้านทรวง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:06:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:06:27 ----------

เจ้าเข้าครับ สั่นสะท้านทรวง เรื่องปกติครับ

7. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สั่นแม่งตลอดเวลาที่รถอยู่นิ่งๆ แต่พอขับรถไปซิ่งแล้ว ติดใจ!!!

8. เอาว่ะลองดูไหนๆก็ทำมาหละ:D

9. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เครื่องเดิมผมเกียร์ออโต้เดิมๆ พอวางเครื่องใหม่ เทคใหญ่เกียร์กระปุก
    ทางอู่เค้าก็จัด แท่นเครื่องยูริเทนให้ แรกๆก็สะท้านไปยันตับเลยครับ (ไม่ชินจิงๆ)
    แต่พอชิน แล้วก็โอเคครับ วิ่งไวๆ มันมากครับ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    วิ่งไวๆ มันมันยังไงคับบอกหน่อย

11. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ถ้้้าง่วงๆขึ้นไปติดเครื่องรถหละหายง่วงเลยครับสั่นสะท้านแต่นิ่งรอบสูงดีอ่ะ

12. เป็นเรื่องธรรมชาติครับ

13. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อยากสั่นมั่งงะ

14. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    บางครั้งความรู้สึกที่ได้ ถ้าอธิบายเป็นตัวอักษรหรือคำพูดอาจจะไม่ครบถ้วน อะคับ
    อยากให้ไปลองด้วยตัวเอง ต่อให้ช่างบอกหรือคนที่เคยใช้บอก ว่ามันดีหรือไม่ดี
    มันหรือไม่มัน อย่างไร ตัวเราเองเท่านั้นจะเป็นผู้ตอบตัวเองได้ดีที่สุด

แต่สำหรับตัวผม ที่รู้สึกได้ .... คือเวลาใช้รอบสูงๆ หรือเวลาเข้ากียร์ในความเร็วสูงๆ
    ทำให้รู้สึกได้ว่า เครื่องยนต์กับตัวรถมันเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน
    มันทำให้รู้สึกว่าการขับรถมันสนุกขึ้น !!!!แรงไม่ตกเวลาเข้าเกียร์ครับ
    แต่ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยอื่นๆหลายอย่าง

ความรู้สึกของผมมันนอาจจะตรงหรือไม่ตรง ตามหลักการหรือจากคำบอกเล่า
    แต่มันเป็นความรู้สึกที่ผมได้จิงๆ หลังจากได้เสียเงินมาแล้ว และได้ลองใช้
    ถ้ามันไม่ดีผมว่ารถ สนาม รถซิ่ง เค้าคงไม่ใช้กันแล้วครับ....ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2009
  15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    จะพาไปเข้าร่างทรงกับเค้าบ้างแล้วเหมือนกันครับ :D

16. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    EG ไปทำมาเท่าไรคับ

กระซิบมาบอกกันหน่อยยยยย

17. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    เพราะว่า ยูรีเทน มัน แน่น แข็ง ใส่แล้วเครื่องมันก็จะไม่ค่อยมีการให้ตัวนัก
    เวลาเครื่องมันสั่นเลยส่งผมมาที่บอดี้รถ ที่นี้ก็สะท้านไปทั้งคันแบบว่าก่อนใส่กับหลังใส่แตกต่างกันอย่างรู้สึกได้เลย ได้ฟิว รถแข็งมั่กๆ
    :eek:

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9899028#post9899028

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2009
    ผมทำมาตัวละ2000ครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้