ขอบยางเส้นเล็กรอบกระจกทีบาร์ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีวันนี้ ผมลองเปิดหลังคาทีบาร์รถตัวเองกับชิ้ว พบว่า ขอบยางเส้นเล็กๆรอบกระจกทีบาร์ของผม มันทรุดแล้วอะครับ มันมีขายที่ไหนบ้างอะครับ ไอขอบยางนั้น แล้วมันจำเป็น ต้องเบิกตรงรุ่นเลยมั้ยอ่าครับ หรือหาของเทียบมาเองก็ได้ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ รบกวนนิดนึง ที่ถามเยอะนะครับ พอดีจะเก็บตังเปลี่ยนแระ กัวน้ำรั่ว แล้วหลังคาเป็นสนิมอะ เหอๆๆๆ:):)

2. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    เบิกนะครับ ลองหาดูกระทู้เก่านะครับ มี Part Number อยู่ครับ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อันที่มีพาร์ทนัมเบอร์ รู้สึกจะเป็นขอบยางกระจกอะครับ พี่อาร์มเคยลงเอาไว้ แต่อันนี้เป็นขอบยางรอบๆหลังคาแก้ว เป็นอันเส้นเล็กๆอะครับ ผมมองจากขนาดมันแล้ว คิดว่าบ้านเราน่าจะมีของเทียบใส่กันได้ ถ้าคำตอบผมผิดประการใด รบกวนช่วยแก้ต่างด้วยนะครับ เด๊ยวคืนนี้ดึกๆ ไม่พรุ่งนี้เช้าตอนมาทำงาน ผมคงจะไล่ดูกระทู้ย้อนหลังดูอีกทีครับ ตอนนี้ยังไม่อยากหาก่อน เพราะเว็บจะช้ามากๆ ในช่วงเวลานี้ เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้