ขอความเห็นหน่อยครับGen 6 ทำสีอะไรโดนใจสุดครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย EvO 3B, 1 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EvO 3B

EvO 3B New Member Member

7
    0
    0
    พอดีกำลังจะทำสีใหม่รอบคันคับ ตอนนี้สีเดิมเป็นสีเหลืองเดิมๆคับกำลังคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนสีใหม่ดีรึป่าว
    ถ้าเปลี่ยน ก็มีสีที่กำลังคิดอยู่ก็คือ 1.สีเทาดำ (ประมาณ EVO8 MR) 2.สีขาว 3.สีเหลืองเหมือนเดิมแต่เปลี่ยนเบอร์ใหม่ให้เข้มกว่าเดิม ที่จะทำสีนี่ก็กะจะเปลี่ยนกันชนหน้า + ฝากระโปรง + หางหลัง เป็นของ GT4 ทั้งหมดอ่ะคับ พี่ๆเพิ่อนช่วยออกความเห็นหน่อยดิคับ ว่าจะทำสีอะไรดี หรือใครมีสีอื่นๆแนะนำก็โพสบอกกันหน่อยนะคับ
    ปล.อยากเป็นสมาชิก + อยากไป meeting ด้วยอ่ะคับ ไม่ทราบว่ามี meeting กันบ่อยมั้ยคับ

2. ลูกกอล์ฟ

ลูกกอล์ฟ New Member Member

81
    0
    0
    สีดำดู(2k) ก็ได้คับ ไม่ก็สีขาว หรือจะสีเทา supra ก็สวยคับ
    meeting ก็ลองไปดูที่ www.celica-thailand.com ดูคับ 17 เดือนนี้แล้ว

3. แฟนceliga

แฟนceliga Guest

0
    0
    0
    จะทำสีอู่แถวไหนอะครับดีเปล่าอยากเปลี่ยนสีเหมือนกันต้องเตรียมงบเท่าไร

4. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    แล้วบ้านอยู่แถวไหนอ่ะคับ

5. EvO 3B

7
    0
    0
    ผมทำสีอู่ในเครือของประกันอ่ะคับ เพิ่งไปเคลมรอบคันมา แล้วก็พอดีอู่ที่รู้จักกันอยู่ในเครือของประกันที่ทำพอดีคับ อยู่แถวงามวงศ์วานอ่ะคับ
    เอ่องั้นขอรบกวนถามคุณลูกกอล์ฟหน่อยสิคับ ว่าถ้าผมเอากันชนหน้า GT4 มาแปลงใส่กับโครงกันชนเดิมนี่ค่าแปลงมันอยู่เท่าไหร่อ่ะคับ แล้วที่ไหนรับแปลงเนียนๆบ้างคับ เพราะสงสัยคงต้องเอารถไปให้เค้าแปลงโครงกันชนก่อนแล้วค่อยเอามาทำสีอ่ะคับ เพราะอู่ที่จะทำสีเค้าคงแปลงไม่เป็น (มั้งคับเพราะยังไม่ได้ลองถามเค้าดู)

6. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    คำถามนี้ต้องยกให้ผู้รู้กว่าผมมาตอบนะฮะ พอดีมะรู้อ่ะคับ แห่ะๆๆๆ

7. [ViEwZ]

[ViEwZ] New Member Member

9
    0
    0
    ลองโทรไปสอบถามเรื่อง สี ที่ เบอร์ ข้าง ล่างนี้ คับ

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    สีชมพูบานเย็นครับ ยุ่นสุดๆ

9. EvO 3B

7
    0
    0
    หยึย เอางั้นเลยเหรอคับ มันจะแรงไปป่าวอ่ะ

10. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ผม เชียร์ เทาๆครับ !

ยิ่งถ้าได้ล้อทองน้ำตาลไหม้ จะโหดมาก ! :D

11. the_peeth

the_peeth New Member Member

56
    0
    0
    สีเหลือง

จะได้เหมือนกันเป็น แฝด 3 555

12. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ของผมก็เพิ่งแปลงเป็น GT4 ทำสีดำ jet black

อู่ไก่หาดใหญ่ครับ

ค่าแปลงนี่ไม่คิดนะครับ ของอู่ผม

13. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    จำผมได้ป่าว??? ที่เข้าไปเอาไฟท้ายอ่ะ ยังไม่ได้แวะเอารถเข้าไปให้ดูเลย:rolleyes:

ถ้าถามผมนะสีเหลืองก็ดีแต่ผมว่ามันเบื่อเร็วอ่ะ
    แต่ถ้าให้ฟันธงนะเอาสี เทา8MR ดีกว่า สวยและไม่ค่อยเห็นด้วย (แต่ตัวผมเองยังไม่เห็นเลย)

14. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    สีชมพูครับ แนว เด็ก ญีปุ่ง ^^

แล้ว เพนท์ลาย ซากูระเลย นะครับ งุงิ

15. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    เห็นรถคุณจอดอยู่ที่ Paragon เมื่อประมาณ 2 อาทิดก่อน
    รถสวย เนียนครับ

16. aphro-dite

aphro-dite New Member Member

7
    0
    0
  17. EvO 3B

7
    0
    0
    สรุปคือ
    เหลือง 1
    เทา 2
    ขาว 1
    ชมพูบานเย็น 2
    เหลือง ล้อทอง น้ำตาลไหม้
    แบบรถคุณ FaB ก็ดูดีนะครับ ไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนสีด้วย

เทาดำแบบ evo8 MR ก็หล่อดีแถมยังไม่มีใครทำด้วย ทำแล้วเหมือนได้ขับรถคันใหม่
    ขาวก็เห็นทำกันหลายคัน สวยๆทั้งน้าน
    ชมพูบานเย็น คาดลายซากุระ อืมมม มันแนว รถดริฟท์ป่าวหว่า แต่ก็แปลกดีครับ( ถ้าทำจริงๆจะกล้าขับป่าวหว่าขี้อ้ายด้วยดิ )

ทุกความเห็นมีความหมายต่อการตัดสินจัยมากๆครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ แต่ตอนนี้มีสีในใจแล้วครับ ไว้ทำเสร็จจะเอามาลงให้ดูนะครับ ว่าผมเลือกสีอะไร :) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2007
  18. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    :eek:
    :eek:
    ผมที่ไปซื้อหาง trd จากคุณอั๊มไงคับ ที่ไปเอาที่เมืองทอง ตอนงาน motor expo อ่ะคับ

19. ANTILAG

1,268
    31
    0
    มาบอกอีกว่า ชมพูบานเย็นครับ ยุ่นจิงๆนะ

20. EvO 3B

7
    0
    0
    จำได้แล้วคับ ผมว่าผมเคยเห็นรถคุณแล้วหล่ะ รู้สึกว่าจะแถวๆทางไปบางใหญ่ เห็นคุณขับออกมาจากศูนย์ Toyota เอกนิมิตมั้งคับ ถ้าจำชื่อไม่ผิด รถสวยดีคับ วันนี้นผมขับตามคุณอยู่แต่ผมขับอีกคัน เป็น evo สีเหลือง สวยจริงๆคับ เห็นแล้วชอบมากๆๆๆ :) :)

21. EvO 3B

7
    0
    0
    เอาจริงๆอ่ะ :eek: อืมมมม........ ไม่แน่

22. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    สี สะ เกด อิอิ

ผมชอบสีเขียวอ่ะ ถ้าได้โทนดีๆ และเงาๆนะ ยังไงก็สวยยยยยยย

23. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    สีเหลือง อย่าไปทำคับ เดี๋ยวมันจะเกลื่อน กว่านี้

24. ANTILAG

1,268
    31
    0
    แวะมาอีกแล้วครับ มาบอกว่า "สีชมพูบานเย็น เป็นคำตอบสุดท้าย จริงๆครับ" ไม่ได้พูดเล่น บอกออกมาจากใจจริง และ ถ้ามีโอกาส รถตัวเองโดนแน่ๆครับ ชอบมากๆ

เหตุผลก็คือ สีชมพูบานเย็น มันเป็นโทนหวานๆ แต่ถ้าเราเอามาทำให้ดูดุดันได้ มันมีเสน่มากๆเลยนะครับ

แนวแบบในรูปอะครับพี่น้อง!!

25. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    สีขาวรักษายากนะครับ

ถ้ารักชอบสีขาว ก็ทำใจไว้ด้วยนะจ๊ะ :D

26. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
  27. Gunner12

Gunner12 Guest

0
    0
    0
    ผมชอบสีดำอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้