รบกวนพี่ช่วยหน่อยครับ 5E-4E

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย tom_bk39, 24 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_bk39

tom_bk39 New Member Member

53
    0
    0
    คือว่าตอนนี้เปงเครื่อง5Eอยู่ครับ(ตามรูปเลย)สภาพตอนนี้85%-95% คลัสคงใกล้จะหมดแล้วอะครับ
    แล้วอยากอัฟเครื่องให้มันแรงนี้(ใช้งานจิงทุกวันนะครับ) อยากถามว่า
    - เปลี่ยนเปง4e-fte จะใช้งบจบประมาณเท่าไรครับ
    - ถ้าไปหาของ ฝา เทอร์โบ อิเตอร์ ฯลฯของ4e ที่จะไปรวมมันรวมเป็น 5E-FTE จะดีกว่าไหมแลัวจะ
    ใช้งานชีวิตประจำวันดีไหมแลัวถ้าดีควรจะอะไรเป็นสำคัญแลัวจะใช้ชีวิตประจำได้เพื่อจะใช้งานได้ดี
    เหมือนเครื่องสแตนดาต์เมื่อเทียบกับ4e-fte แล้วจะใช้งบประมาณเท่าไรครับ
    ปล ผมแค่อยากให้ขับสนุกกว่านิดหน่อยแค่นั้นนะครับไม่ได้หวังว่าจะให้มันแรงมากมายไปแข่งกับใคร
    ช่วยนะนำด้วยนะว่าอันไหนคุมค่ากว่ากันหรือมีอะไรที่เหมาะกว่านี้ช่วยชี้ทางให้ด้วยครับป๊ม.....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

(อันนี้ส่วนตัวนะครับเห็นอ่านกระทู้นึงที่ว่าคลับนี้มนุษสัมพันท์ไม่ดีนะผมของเถียงว่าไม่จิงผมเคยโทรไปถามพี่ๆบางในคลับนี้แล้วพี่ๆทุกคนให้คำปรึษาที่ดีมากไปทำตามได้ผลเกือนขาดหวังอีก:D:D:D)

2. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    ผมว่าถ้าจะใช้ในชีวิตประจำวันวาง 4E โบดีกว่านะครับปรับบูสเพิ่มนิดหน่อย
    ช่วงล่างแน่นๆขับสนุกครับ
    ถ้าวางแบบลูกครึ่งในความคิดผมว่ามันมีจุกจิกเยอะนะครับถ้าเจอช่างไม่เก่งก็จบครับ
    แต่ถ้าทำสำเร็จแรงชัวครับ
    ลองหาข้อมูลแน่นๆนะครับก่อนตัดสินใจทำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  3. tom_bk39

53
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    มีอะไรเพิ่มเต็มอีกไหมครับ

4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    พื้นฐานเครื่องตัวนี้ดีอยู่แล้วครับ 5E-FHE ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องหรอกครับเอาตัวนี้ไปใส่ชุดโบของ 4E - FTE เลยครับฝาสูบก็ใช้ของเดิมเลยครับเพราะองศาแคม FHE เทียบเท่ากับแคมซิ่งอยู่แล้วครับ ส่วนลูกสูบถ้าให้ดีใช้ของ 4E - FTE ไปใส่เลยครับก้านสูบใช้ของเดิมนะครับเพราะใหญ่อยู่แล้ว บูส STD พอนะครับจะได้ใช้ยาววว แค่นี้ก็วิ่งกว่า 4E-FTE แล้วครับ อย่าลืมเพิ่มน้ำมันอีกนิดนะครับแจ่มเลย step นี้เหนียวชัวครับ ขับสนุกกว่า 4E-FTE แล้วก็ไม่จุกจิกด้วยครับ ปล. จากที่แคยลอง 1,300 turbo ช่วงเกียร์ 3 - 4 - 5 มันจะหมดแรงแล้วครับ แต่ถ้าเป็น 1,500 turbo ขับสนุกตั้งแต่ต้นจนถึงปลายเลยครับแถมประหยัดน้ำมันอีกด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  5. waseline

waseline New Member Member

254
    0
    0
    เครื่องนี้หายากน๊ะ

6. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    แล้วถ้าเอา direct coil มาทำอย่างที่พี่ต่อว่าได้ไหม

อยากขับสนุกๆกับเขาบ้าง

7. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    5e-fhe ด้วย น่าจะหาชุดโบของ 4e มาแปะนะครับ เพิ่มน้ำมันหน่อย หากล่องมาคุมซักใบกันบูส์ตัด

ผมว่างบอาจจะสูสีหรือถูกกว่าวาง 4e ทั้งตัวอีกนะ ..เป็น 1500 ได้ทอร์คที่ดีกว่าครับ

8. drag bar

1,232
    0
    0
    แรงมาไม่ดีนะครับโจ๊กเดียว part tom's + live sport หลุด อิ อิ

9. tom_bk39

53
    0
    0
    ขอบคุณมากครับบบบบบ......ข้อมูลดีมากกกกก

10. tom_bk39

53
    0
    0
    แล้วพี่ๆว่า 5e-fte เนีย งบน่าจะจบประมาณเท่าไรครับ.....

11. tom_bk39

53
    0
    0
    แล้วระบบส่งกำลังละครับ
    ต้องยังไงบาง

---------- Post added at 15:31:09 ---------- Previous post was at 15:30:54 ----------

แล้วระบบส่งกำลังละครับ
    ต้องยังไงบาง

12. drag bar

1,232
    0
    0
    เสริมหวี + อัดผ้าใหม่ ก็พอแล้วครับ

13. drag bar

1,232
    0
    0
  14. tom_bk39

53
    0
    0
    ขอบคุณครับบบบบบ

15. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    ขอแจมนิสนึงครับ

พี่ที่โพส ใช้เครื่อง 5efe หรือ 5efhe อะครับ

ถ้า5EFE มันใส่ชุดโบ ของ 4efte ได่ป่าวเอ่ย

อิอิ

16. sak zx

sak zx New Member Member

47
    1
    0
    ใส่ได้เลยแต่เสริมประเก็นหน่อยดีกว่าเผื่อเท้าหนัก กล่องแต่งอีกซักใบแล้วเปลี่ยนmap 4e bo
    พอเลยอยากแรงแบบไม่โม้ถามพี่ต่อเค้าเลย

17. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ข้อมูลแน่นๆ ยังงี้ไม่แรงไม่ได้เลย

อิอิ :cool:

18. sak zx

sak zx New Member Member

47
    1
    0
    เดี๋ยวลองทำไปพร้อมกัน ผมก็เริ่มทำ5eโบเหมือนกัน
    4e-boลาโลกไปกับเท้าผมหลายตัวมาก พอสนุกแต่ไม่หวังแรง

19. tom_bk39

53
    0
    0
    ถึงไหนกันมังแล้วค๊าบบบบ
    ติดตามอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้