ความเป็นไปได้ในการทำขับ4 มันพอจะมีมั้ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    อยากทราบว่า ความเป็นไปได้ที่จะทำขับ4 นี่ มันยากเย็นแค่ไหนครับ เรื่องอู่ที่รับทำ หรือแปลงได้ แล้วอู่ที่รับทำออกมาชัวส์ๆนี่ มีไหมครับ พวกอู่อีโวนี่เขาจะรับไหมครับ อยากทราบจัง

ขอบคุณครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ทำได้แต่จะจบหรือเปล่าอีกเรื่องหนึ่ง ว่าแต่จะทำขับ 4 ทำไมครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    คงจะหมดเยอะน่าดู.....มี..งบก้อทำไป...อิอิ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2009
  4. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ติดต่อคุณ เบย์ เลยครับ น้องเขาพึ่งเอาขับ4 nv van ออก ขอซื้อต่อเลยครับ

5. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    อยากเห็นตัวอย่างที่ทำมาครับพี่น้อง

ขั้นตอนด้วยจะดีมากครับ

มีพี่น้องสนใจหลายคน

กับสเตปนี้

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    คงหมดไม่เยอะมากหรอครับ น่าจะมีสักสองแสนน่าจะอยู่

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

:eek::eek::eek::eek::eek:

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    อืมมมม:)
    แล้วถ้าเราเอามาเต็มคัน
    แล้ว เลาะเอา firewall ทั้งชิ้นเปลี่ยนนี่ได้ป่ะ:D

9. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D........ไม่ยาก แต่ไม่น่าทำ ไปซื้อ อีโว 3 ขับเลยดีกว่า ..... :D:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    oน่านซิ ทำที ก็ไม่เหมาะกับใช้งานทั่วไปนะ
    น้องนาว
    ส่วนของน้องเบ ที่ยกออกเพราะของเดิมเค้าหาเพลามาใส่ไม่ได้นะครับ
    หาตรงรุ่นยากโครต

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    :Dอะไรกันครับพี่ อย่างเราๆๆๆไม่ขับหรออีโว 3 มีตังผมไปเอาเพลาซ่าแล้ว

เพราะว่า SR มันไม่ใช่ที่ 1 แต่มันคือที่สุด :D
    :D

12. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    .... ชอบๆอ่ะครับ

แต่ไมไ่ด้นอกใจนะครับ

13. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ตามคุณPOP ครับ หา PULSAR มาขับครับ 4WD หล่อๆ แรงๆ....

14. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :Dมาเชียร์ จัดไปเลยคับ:D

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ทางภาคเหนือเค้าทำ NVขับ4 ออกมานานมากแล้วครับ เห็นการแปลงแล้ว...เยอะ...:D

16. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    เงินๆๆๆๆๆ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปหาซื้อพัลซ่ามาซ่าดีกว่าครับ รถเดิม3แสน ทำขับ4อีก2แสน
    รวมเป็น5แสน พัลซ่าราคาประมาณนั้นคับขอบอก

---------- Post added at 21:01:09 ---------- Previous post was at 21:00:26 ----------

ไปหาซื้อพัลซ่ามาซ่าดีกว่าครับ รถเดิม3แสน ทำขับ4อีก2แสน
    รวมเป็น5แสน พัลซ่าราคาประมาณนั้นคับขอบอก

18. มีใครบอกผมหน่อยได้มั้ยครับ...ว่ามันต่างจากรถเดิมๆที่เราใช้กันอยู่ตรงไหน....ห้าม!!!!!!!!!!!!.....บอกนะครับว่าจากขับสองก้อเป็นขับสี่....อิอิ..
    อยากรู้ว่าคุณสมบัติ...ประโยชน์ของมันต่างกันยังไง.....แต่ที่พอจะรู้.....ไอ้ขับสี่เนี่ยะมันจะกินน้ำมันกว่าธรรมดาใช่ปะครับ....ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ....

19. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    Nissan California 1992
    Its a 1.6litre petrol engine, manuel and is full time 4wd

Kilometres: 210,000km
    Body: blue/grey,­ 4 door, Station Wagon
    Fuel type: Petrol
    Engine: 4 cylinder, 1600cc, Manual, 4WD
    Registration expires: Oct 2009
    WOF expires: No WOF
    Stereo description: none
    Features: Air conditioning
    Power steering

ที่ผมเจอเค้าใช้ชื่อ California ครับ
    เครื่อง GA16 คาร์บู (ปี92) เป็น 4 ล้อแบบ Full Time
    รูปจริงเลยครับ ฝาท้ายในรูปไม่มีไฟถอย แต่มีติดว่า California ยางกันโคลนก็เขียนว่า California
    แต่ยังไม่ได้ไปดูครับ ค่าตัวตีเป็นเงินไทย 45,000 น่าสนเหมือนกัน

20. pop-ja

2,068
    235
    0
    :Dจากประสบการณ์ที่ได้นั้งนะครับผมว่าขับสี่ถ้าติดรถมาเนี้ยมันดีตรงที่ออกตัวแต่หมดเร็ว แต่ถ้าขับสองเนี้ยมันจะได้อารมร์ในการดึงครับแต่ฟรีเยอะมากสำหรับขับหน้า แต่ส่วนที่จะทำnv ให้ขับสี่เนี้ยผมยังไม่เคยลองนั้งครับเลยบอกไม่ได้และก็ไม่รู้จะวิ่งดีจริงหรือป่าวและก็คงหมดเยอะ ยกตัวอย่างง่ายๆๆครั้งนี้ถ้าที่ผมทำอีแดงน้อย อันนี้ออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับผมไม่ได้คุยหรืออวดรวยนะครับ(เดี้ยวจะมีคนเข้าใจผิดเพราะว่ามีคนทำเยอะกว่าผมก็เยอะมาก) ถ้าไม่มีพี่ชายที่ผมนับถือมากมาช่วยไว้(พี่ไก่) คงหมดเยอะกว่านี้คิดเอาง่ายๆๆเสต็ปนี้ผมตามพี่ไก่เลยอันไหนใส่แล้วรถจบวิ่งดีวิ่งได้ใส่งานนี้ทำกับเครื่องพัลซ่าที่น้ำหนักรถ 1400 กก.ขึ้นแน่นอนต้องการให้ได้13 วิต้นถึงกลางหมดงบประมาณไปประมาณ3 แสนได้แล้วส่วนอีจุกอีจิกไม่ได้คิดเพราะคิดแล้วปวดหัวและก็เสียดายตัง แต่ถ้าคุณคิดจะทำขับสี่ต้องมีเพิ่มอีกประมาณ สองแสนที่เป็นส่วนเพิ่มขึ้นมาลองคิดดูละกันว่ามันคุ้มไหมและก็ไม่รู้เลยว่ามันจะวิ่งดีหรือป่าวต้องลองกันอีกที:D

21. :D......ขอบคุณมากครับ.....ไว้มีข้อสงสัยอะไรคงรบกวนปรึกษาอีกอ่ะครับ.......:D

22. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    สุดยอดคับพี่ กระจ่างแจ้งเลยคับ ขอบคุณคับ

23. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เพิ่งล้มเลิก Project ไป เมื่อเช้านี้ คับ
    :)

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้มากหรอกครับ
    ต้องขอบคุณ คุณ POP คุณ BAY คุณ BEUM ที่ผมโทรไปรบกวนบ่อยๆ

ผมมี แผนจะ วาง SR-20DET Avenir AWD แต่จะ อุดเกียร์ขับ 4 ใช้แค่ขับ 2
    เพราะอยากได้เกียร์ Turbo แท้ๆ ตรงรุ่น W10
    อย่างที่ คุยกะ คุณ NOW ไว้ อ่ะคับ

ได้ข้อมูลดีๆ จาก พี่ๆ เพื่อนๆ ข้างบนที่เอ่ยไป
    เลยไม่ต้องเสียเงิน ทดลองเอง

หาข้อมูล มา ซักพัก
    พบว่า มันต่างกันมโหรทึก มากๆคับ
    มีตังอย่างเดียวไม่ได้ ต้องใจถึงด้วยคับ

แค่เฉพาะด้านหน้าอย่างเดียว ก็ เหงื่อตกกีบ แล้ว คับ
    เก็บข้อมูลไว้คนเดียว เดี๋ยวผมก็ลืม แล้ว มันก็หายไป

เลย กะว่า จะ ตั้งกระทู้ อีกอันไว้ ให้ เพื่อนๆ ดูกัน
    แต่พอดียังไม่ค่อยมีเวลา

เดี๋ยวยังไง จะ ทยอย ลงรูป ไว้ให้ดู นะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  24. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อืม...............................

25. pop-ja

2,068
    235
    0
    ดีแล้วครับถ้าคำนวณแล้วกะใช้งานผมว่าพีมิร่าตัวไฮทอรก์วิ่งขี้แตกแล้วครับยิ่งได้เครื่องกับเกียร์ประปุกที่มาจากที่โน้นเลยจะได้กล่องไฟของเครื่องตรงรุ่นถึงเวลานั้นถ้าคิดใช้งานรับประกันว่าคุ้มครับขึ้นเหนือล่องใต้มีอย่างเดี้ยวครับถ่ายน้ำมันเครื่องพอ ทนแรงไม่อายใครแล้วครับ :D

จะว่างเมื่อไหร่ก็โทรมาถามพิกัดร้านก็ได้ครับเดี้ยวจะหาเบอร้านไว้ให้

:D.....ตกลงเปลี่ยนเป็นไรอ่า....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้