มีใคร D.I.Y แอร์ 3ปุ่มเองมั่งคับ มีเรื่อง ปรึกษาหน่ยคับ คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย fusion_noy, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    พอดี ติดตั้งแอร์ สามปุ่มเอง (อยากลองวิชา)เดินสายไฟครบตาม manual และตรวจทานอย่างดีแล้ว ปรากฎว่าใช้งานได้ครบตามอ๊อพชั่นที่มี แต่มีเพียงคอมแอร์เท่านั้นที่ไม่ยอมทำงาน จึงมีเรื่องสงสัย อยากจะสอบถามผู้รู้ว่า...
    - การต่อแอร์สามปุ่มแบบ manual นี้มันต้องมีเคร็ดลับอะไรอะป่าวคับ คอมถึงจะทำงาน
    -หรือุปกรณ์ของผมที่มี มันเสีย ....

ทิ้งเบอร์ไว้กะได้คับ เดี๋ยวโทรกลับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เคยเจอแค่คอมแอร์ไม่ตัดมา 2-3 คนแล้วหลังจากเปลี่ยน เนื่องจากชุดคอนโทรลแอร์เสียครับ

ก็ต้องลองดูที่ Fuse กับ Relay ก่อนเลยครับ ถ้ามั่นใจว่าดีหรือไม่ขาดแล้วก็....
    ส่วนตัวที่ส่งให้คอมแอร์ทำงานนั้นจะมี 2 ส่วนครับ คือกล่อง ECU กับ กล่องคอนโทรลแอร์ เป็นการทำงานลักษณะ AND GATE ครับ

3. fusion_noy

40
    5
    0
    ...

ฟิว ไม่ขาดคับ เพราะ เอาแอร์เดิมกลับมาต่อก็ใช้ได้ปกติ หรือผมอาจต่อวงจรไม่ถูก รบกวนช่วยดูให้ที่คับ มีรูปการต่อมาให้ดูคับ

4. fusion_noy

40
    5
    0
    ยังใช้ไม่ด้ายย........... รอ ฮีโร่ มาช่วย .........

5. tum_190

tum_190 New Member Member

60
    1
    0
    เอาใจช่วยคับ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ลองไล่ Check ตาม Manual หน้า 22-12 เลยครับ

เดี๋ยวจะลองนั่งไล่ดูด้วยครับ

7. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    มีรูป มั่งไหมครับ อยากเห็นตอนต่อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้